നവ കേരളത്തിനായി അരങ്ങേറിയ നവരാത്രി നൃത്തങ്ങൾ നവ്യാനുഭവമായി

0
മുംബൈയിലെ പ്രസിദ്ധമായ നവരാത്രി ഉത്സവത്തോടനുബന്ധിച്ചു നടന്ന ഗർഭോൽസവ് പരമ്പരാഗത നൃത്ത പരിപാടി ഇക്കുറി Pray for Kerala, Play for Kerala  എന്ന മുദ്രാവാക്യവുമായി കേരളത്തിന്റെ പുനർനിമ്മാണത്തിനായി സമർപ്പിച്ചു. ഇതിൽ നിന്നും സമാഹരിച്ച മുഴുവൻ തുകയും നവ കേരള പദ്ധതിക്കായി നൽകുമെന്ന് സംഘാടകർ അറിയിച്ചു
ലയൺസ്‌ ഇന്റർനാഷണൽ സംഘടിപ്പിച്ച ‘ഗർഭോത്സവ്’ കേരളത്തിന്റെ പുനരുദ്ധാരണത്തിനായി സമർപ്പിക്കാൻ തീരുമാനിച്ചത് ഓൾ ഇന്ത്യ മലയാളി അസോസിയേഷന്റെ അഭ്യർത്ഥന മാനിച്ചാണ്. 15 ലക്ഷത്തോളം രൂപയാണ് അമ്പതിനായിരം പേരോളം പങ്കെടുത്ത പരിപാടിയിൽ നിന്ന് ഒറ്റ ദിവസം കൊണ്ട്
സമാഹരിക്കാനായത്.

കേരളത്തിനായി ആയിരങ്ങൾ ഗർഭോത്സവത്തിൽ നൃത്തം ചെയ്തപ്പോൾ ഐക്യ ദാർഢ്യവുമായി നൂറു കണക്കിന് കൈകൊട്ടിക്കളി കലാകാരികളും വേദിയെ ധന്യമാക്കി.

ഘാട്കോപ്പർ ഈസ്റ്റിലെ പോലീസ് പരേഡ് ഗ്രൗണ്ടിൽ നടന്ന നവരാത്രി ആഘോഷ പരിപാടികളിൽ ദിവസേന അമ്പതിനായിരത്തോളം പേരാണ് പങ്കെടുത്തിരുന്നത്. അതിനോടനുബന്ധിച്ചു നടന്ന ഗർഭോത്സവ് 2018 പ്രേ ഫോർ കേരളാ,  പ്ലേ ഫോർ കേരളാ എന്ന ശീർഷകവുമായാണ് അരങ്ങേറിയത്.
കേരളത്തിന്റെ പുനരുദ്ധാരണത്തിനായി ആയിരങ്ങൾ ഗർഭോത്സവത്തിൽ നൃത്തം ചെയ്തപ്പോൾ ഐക്യ ദാർഢ്യം പ്രഖാപിച്ചു നഗരത്തിന്റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിൽ നിന്നായി നൂറു കണക്കിന് കൈകൊട്ടിക്കളി കലാകാരികളും വേദിയെ ധന്യമാക്കി. കൈകൊട്ടിക്കളിയുടെ ചരിത്രത്തിൽ ആദ്യമായി പ്രസിദ്ധമായ നവരാത്രി ഗാനങ്ങൾക്കൊപ്പം ചുവടുകൾ വച്ചാണ് മലയാളി യുവതികൾ ഇതര ഭാഷക്കാരുടെ സ്നേഹവായ്പ്പിനോട് നന്ദി പ്രകടിപ്പിച്ചത്.
എയ്‌മ മഹാരാഷ്ട്ര ഘടകം സംഘടിപ്പിക്കുന്ന Rebuilding Kerala – One song at a time എന്ന പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായാണ് ലയൺസ് ഇന്റർനാഷണലുമായി ചേർന്ന് ഗർഭോത്സവ് 2018 സംഘടിപ്പിച്ചത്. ലയൺസ് പ്രതിനിധികളായ ഡോ അശോക് മേത്ത, നിതിൻ ഷെട്ടി, ദീപ്തി ഗാന്ധി തുടങ്ങിയവരാണ് ഈ സംരംഭത്തിന് പിന്തുണ നൽകിയത്.

ജയശ്രീ നായരുടെ നേതൃത്വത്തിൽ മുംബൈയിലെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിൽ നിന്നായി ബോറിവിലി മലയാളി സമാജം, ആണ്ടാൾസ് ഫൈൻ ആർട്സ് ഭാണ്ഡൂപ്,ഉപാസന ചെമ്പുർ തുടങ്ങിയ ഗ്രൂപ്പുകളാണ് ഈ മെഗാ നൃത്ത പരിപാടിയിൽ പങ്കാളികളായത്.
For more details : Dr. P.J. Aprain 98211 14111
For Passes  G. Komalan –  996 733 0859 / Adv. Prema Menon – 989 2180 858

http://www.myaima.org

REBUILDING KERALA
One Song at a Time
Venue : SHANMUKHANANDA HALL, Matunga
Date : 30 December 2018 

Tune in AMCHI MUMBAI this week for more detailed report

Subscribe & enable Bell icon for regular update

www.amchimumbaionline.com
Like : https://www.facebook.com/amchimumbaikairalitv
Subscribe : https://www.youtube.com/amchimumbaikairalitv


എയ്മ നവ കേരള പദ്ധതിക്ക് മികച്ച തുടക്കം; പിന്തുണയുമായി പ്രമുഖർ
ദൈവത്തിന്റെ സ്വന്തം നാടിനായി ഈണവും താളവുമൊരുക്കി ദൈവത്തിന്റെ സ്വന്തം മക്കൾ

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here