കേരളപ്പിറവിയും കാർട്ടൂൺ ശതാബ്ദി ആഘോഷവുമായി എയ്മയുടെ ‘കോക്കനട്ടൂൺസ്’ മുംബൈയിലും അരങ്ങേറി

0
കേരളപ്പിറവിയോടനുബന്ധിച്ചു ഓൾ ഇന്ത്യ മലയാളി അസോസിയേഷൻ സംഘടിപ്പിച്ച കോക്കനട്ടൂൺസ്. മുംബൈയിലും ശ്രദ്ധേയമായി. മലയാള കാർട്ടൂണിന്റെ ശതാബ്ദിയുടെ ഭാഗമായാണ് 26 സംസ്ഥാനങ്ങളിലായി 31 കേന്ദ്രങ്ങളിൽ കാർട്ടൂൺ പ്രദർശനവും മത്സരവും നടന്നത്.
കേരള കാർട്ടൂൺ അക്കാദമി, കേരള ലളിതകലാ അക്കാദമി, കേരള മീഡിയ അക്കാദമി എന്നിവരുടെ സഹകരണത്തോടെയാണ് കേരളത്തിലും രാജ്യതലസ്ഥാനമായ ഡൽഹിയിലും ഉൾപ്പെടെ വിപുലമായ കാർട്ടൂൺ പ്രദർശനം നടന്നത്. രാജ്യത്ത് ആദ്യമായാണ് ഒരേ പ്രദർശനം ഇത്രയേറെ സംസ്ഥാനങ്ങളിലും കേന്ദ്രങ്ങളിലും ഒരേ ദിവസം സംഘടിപ്പിക്കുന്നത്.
ഇപ്പോൾ കാർട്ടൂൺ രംഗത്ത് സജീവമായുള്ള തിരഞ്ഞെടുത്ത 100 കാർട്ടൂണിസ്റ്റുകളുടെയും അന്തരിച്ച 35 കാർട്ടൂണിസ്റ്റുകളുടെയും കാർട്ടൂണുകളാണ് പ്രദർശനത്തിൽ ഉൾക്കൊള്ളിച്ചിരുന്നത്. മലയാളത്തിലെ ആദ്യകാർട്ടൂണടക്കം ശങ്കർ, കെ.എസ്. പിള്ള, വാസു, കുട്ടി, സാമുവൽ, അബു, ഒ.വി. വിജയൻ തുടങ്ങി പ്രമുഖരുടെ ഓരോ രചനകളാണ് പ്രദർശനത്തിലുണ്ടായിരുന്നത്.
എയ്മ മഹാരാഷ്ട്രയുടെ കോക്കനട്ടൂൺസ് കേരളപ്പിറവി ആഘോഷത്തിന്റെ ഉത്ഘാടനം നവമ്പർ ഒന്നിന് രാവിലെ പത്തു മണിക്ക് പവായ് ഇംഗ്ലീഷ് സ്ക്കൂളിൽ വെച്ച് പവായ് റോട്ടറി ക്ലബ്ബ് പ്രസിഡൻറ് ഹനുമാൻ ത്രിപാഠിയും, സൗത്ത് ഇന്ത്യൻ ബാങ്ക് മുംബൈ റീജിയണൽ ഹെഡ് .കെ.രമേഷും മുംബൈയിലെ അറിയപ്പെടുന്ന കാർട്ടൂണിസ്റ്റുകളായ ജെയിംസ് മണലോടി, പ്രേംലാൽ, പ്രശാന്ത് കുൽക്കർണി, പ്രഭാകർ വായിർക്കർ തുടങ്ങിയവരും ചേർന്ന് നിർവ്വഹിച്ചു.
തുടർന്ന് ലോക മലയാള ഭാഷാദിനത്തോടനുബന്ധിച്ച് എഴുത്തുകാരായ മാനസിയും , സി പി കൃഷ്ണകുമാറും ചൊല്ലിക്കൊടുത്ത മലയാളം മിഷന്റെ ഭൂമിമലയാളം ഭാഷാ പ്രതിജ്ഞ സദസ്സ് ഒന്നടങ്കം ഏറ്റു പറഞ്ഞു.

കേരളപ്പിറവിയോടനുബന്ധിച്ച് മുംബൈയിലെ ഗായകരായ അമൃത നായർ, രാഹുൽ മേനോൻ, രേഷ്മാ രാമചന്ദ്രൻ എന്നിവർ ചേർന്നവതരിപ്പിച്ച കേരള ഗാനോത്സവവും ഇമ്പമുള്ളതായി.

ചെറിയ വരകളിലെ വലിയ അർഥങ്ങളെ കുറിച്ച് പങ്കെടുത്ത കാർട്ടൂണിസ്റ്റുകൾ വിശദീകരിച്ചു. തുടർന്ന് കുട്ടികൾക്കായി കാർട്ടൂൺ മത്സരവും നടന്നു.
എയ്‌മ മഹാരാഷ്ട്ര സംസ്ഥന സമിതി പ്രസിഡന്റ് ഡോ. അപ്രേൻ, സെക്രട്ടറി അഡ്വ. പ്രേമ മേനോൻ, തുടങ്ങിയവർ നേതൃത്വം നൽകി. എയ്മ പ്രതിനിധികളായ ഉപേന്ദ്ര മേനോൻ, ഏ എൻ ഷാജി, അഡ്വക്കേറ്റ് പദ്‌മ ദിവാകരൻ, രാഖി സുനിൽ, കോമളൻ, ടി കെ നായർ, മുരളീധരൻ, ടി മാധവൻ, പ്രേംകുമാർ തുടങ്ങിയവർ പങ്കെടുത്തു. സാമൂഹിക സാംസ്‌കാരിക രംഗത്തെ പ്രമുഖരായ ഹരികുമാർ മേനോൻ, പ്രകാശ് പടിക്കൽ, ഷേർളി പിള്ള, ശ്രീകണ്ഠൻ നായർ, അഡ്വക്കേറ്റ് മെൽബിൻ വിക്ടർ, പോൾ പെരിങ്ങാട്ട്, മായാ സഹജൻ, എസ് കുമാർ ചെക്കൂട്ടി തുടങ്ങിയവരും പങ്കെടുത്തു.


Click above for the photo gallery

:::::::::::::::::::::::::
നവ കേരള പദ്ധതിക്ക് പ്രമുഖരുടെ പിന്തുണ
നവ കേരളം കെട്ടിപ്പടുക്കുക എന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെ ഓൾ ഇന്ത്യ മലയാളി അസ്സോസിയേഷൻ തുടങ്ങി വച്ച REBUILDING KERALA എന്ന പദ്ധതിയുടെ സാക്ഷാത്ക്കാരത്തിനായി സംഘടിപ്പിക്കുന്ന One Song at a time എന്ന മെഗാ ഷോയ്ക്ക് നിരവധി പേരാണ് പിന്തുണയുമായി വന്നിരിക്കുന്നതെന്ന് പ്രസിഡണ്ട് ഡോ. അപ്രേൻ പറഞ്ഞു. മുൻ മുംബൈ ഷെരിഫ് ഡോ. അശോക് മേത്ത, ലയൺസ് ഇന്റർനാഷണൽ പ്രതിനിധി അരുണ ഓസ്‌വാൾ തുടങ്ങിയ പ്രമുഖർ എയ്മയുടെ ഉദ്യമത്തിനായി അകമഴിഞ്ഞ പിന്തുണയാണ് പ്രഖ്യാപിച്ചത്.
ഡിസമ്പർ 30 ന് ഷണ്മുഖാനന്ദ ഹാളിൽ വച്ച് നടക്കുന്ന സംഗീത നൃത്ത പരിപാടിയിൽ സാമൂഹിക സാംസ്‌കാരിക രംഗത്തെ പ്രമുഖരെ കൂടാതെ ബോളിവുഡ് മലയാളം സിനിമാ ടെലിവിഷൻ മേഖലയിലെ പ്രശസ്തരും അണി നിരക്കുമെന്നു എയ്മ മഹാരാഷ്ട്ര ഘടകം പ്രതിനിധികൾ അറിയിച്ചു.
:::::::::::::
For more details : Dr. P.J. Aprain 98211 14111
For Passes  G. Komalan –  996 733 0859 / Adv. Prema Menon – 989 2180 858

http://www.myaima.org

REBUILDING KERALA
One Song at a Time
Venue : SHANMUKHANANDA HALL, Matunga
Date : 30 December 2018 

Tune in AMCHI MUMBAI for more details.

Subscribe & enable Bell icon for regular update

www.amchimumbaionline.com
Like : https://www.facebook.com/amchimumbaikairalitv
Subscribe : https://www.youtube.com/amchimumbaikairalitv


എയ്മ നവ കേരള പദ്ധതിക്ക് പിന്തുണയുമായി സമാജങ്ങളും സന്നദ്ധ സംഘടനകളും
പ്രവാസികള്‍ക്ക് മാതൃഭാഷ ഓര്‍മ്മയാണ് – പ്രൊഫ.സുജ സൂസന്‍ ജോര്‍ജ്ജ്

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here