മഹാരാഷ്ട്രയിൽ പിടി വിടാതെ കോവിഡ്; ഇന്ന് 9,251 പുതിയ കേസുകൾ, മരണം 257

0

മഹാരാഷ്ട്രയിലെ കോവിഡ് -19 കേസുകൾ 9,251 റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തതോടെ മൊത്തം രോഗബാധിതരുടെ എണ്ണം 3,66,368 ആയി. ഇന്ന് 257 മരണങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. ഇതോടെ സംസ്ഥാനത്ത് മരണസംഖ്യ 13,389 ആയി. കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ 7,227 രോഗികളെ ഡിസ്ചാർജ് ചെയ്തതായും രോഗമുക്തി നേടിയവരുടെ എണ്ണം 2.07 ലക്ഷത്തിലധികവും രേഖപ്പെടുത്തി. രോഗമുക്തി നിരക്ക് 56.55 ശതമാന മാണെന്ന് ആരോഗ്യവകുപ്പ് അറിയിച്ചു. മരണനിരക്ക് 3.65 ശതമാനമാണെന്ന് ബുള്ളറ്റിനിൽ പറയുന്നു.

ആശങ്ക വിടാതെ കല്യാൺ ഡോംബിവ്‌ലി; പുതിയ കോവിഡ് കെയർ സെന്ററുകൾ തുറന്നു

കല്യാൺ ഡോംബിവ്‌ലി മേഖലയിൽ 434 പുതിയ കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. മഹാരാഷ്ട്രയിലെ പ്രധാന ഹോട്സ്പോട്ടായ മേഖലയിലെ കേസുകളുടെ എണ്ണത്തിലുള്ള വർദ്ധനവ് വീണ്ടും ആശങ്ക പടർത്തുകയാണ്. ഇതിനെ തുടർന്ന് പ്രദേശത്ത് നിയമം കടുപ്പിച്ചിരിക്കയാണ് കെ ഡി എം സി. നാളെ ഡോംബിവ്‌ലിയിൽ ഉച്ചക്ക് രണ്ടു മണിക്ക് ശേഷം അണുനശീകരണ പ്രവർത്തനങ്ങൾ നടത്തുവാൻ തീരുമാനിച്ചിരിക്കയാണെന്നും എല്ലാ വാണിജ്യ കേന്ദ്രങ്ങളും ഉച്ചക്ക് 1.30 കഴിഞ്ഞാൽ അടക്കണമെന്ന് കെ ഡി എം സി ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

മഹാരാഷ്ട്ര മുഖ്യമന്ത്രി ഉദ്ദവ് താക്കറെ താനെയിലെ കല്യാൺ, ഡോംബിവ്‌ലി മേഖലയിൽ കോവിഡ് കെയർ സെന്ററുകൾ വീഡിയോ കോൺഫറൻസ് വഴി ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു. പകർച്ചവ്യാധി ഒഴിവാക്കാൻ ആവശ്യമായ എല്ലാ സൗകര്യങ്ങളും നൽകാൻ സംസ്ഥാന സർക്കാർ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധമാണെന്ന് താക്കറെ അറിയിച്ചു. കൊറോണ വൈറസ് രോഗികൾ ചികിത്സിക്കുന്ന ആശുപത്രികളിൽ രോഗികൾക്ക് ശരിയായ പരിചരണം, വൈദ്യചികിത്സ, ആവശ്യമായ ഓക്സിജൻ വിതരണം എന്നിവ പ്രാദേശിക അധികാരികൾ ഉറപ്പാക്കണമെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

ധാരാവിയിൽ ഇന്ന് 10 പോസിറ്റീവ് കേസുകൾ

ഏതാനും ദിവസങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് ഒരു കേസ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത ധാരാവിയിൽ ശനിയാഴ്ച 10 പുതിയ കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. ഏഷ്യയിലെ ഏറ്റവും വലിയ ചേരിയിലെ ആകെ കേസുകളുടെ എണ്ണം ഇപ്പോൾ 2,529 ആണ്, അതേസമയം നിലവിൽ ചികിത്സയിലുള്ള കേസുകളുടെ എണ്ണം 124 ആണ്. രോഗമുക്തി നേടിയവരുടെ എണ്ണത്തിൽ ക്രമാനുസൃതമായി വർദ്ധനവാണ് ഉണ്ടായിരിക്കുന്നത്. 2,155 പേർ ആശുപത്രി വിട്ടു.

നവി മുംബൈയിൽ രോഗബാധിതർ 22 ശതമാനം

നവി മുംബൈ മുനിസിപ്പൽ കോർപ്പറേഷൻ (എൻ‌എം‌എം‌സി) അടുത്തിടെ നടത്തിയ ആന്റിജൻ ടെസ്റ്റുകളിൽ 4,180 പേരിൽ 928 പേർക്ക് പോസിറ്റീവ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. ജൂലൈ 24 വരെ COVID-19 ന് പോസിറ്റീവ് പരീക്ഷിക്കുന്ന 22 ശതമാനം ആളുകൾ.
നഗരത്തിലെ 42 ഹോട്ട്‌സ്‌പോട്ടുകളിൽ വീടുതോറുമുള്ള സ്‌ക്രീനിംഗിൽ നിന്ന് തിരിച്ചറിഞ്ഞതിനെത്തുടർന്ന് രോഗലക്ഷണ കേസുകൾ ആന്റിജൻ പരിശോധനയ്ക്കായി നിർദ്ദേശിക്കപ്പെട്ടു. വേണ്ടത്ര ടെസ്റ്റുകളും കോൺ‌ടാക്റ്റ് ട്രെയ്‌സിംഗും നടത്താത്തതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് വിമർശനങ്ങൾ നേരിട്ടതിന് ശേഷമാണ് എൻ‌എം‌എം‌സി പരിശോധന ഡ്രൈവ് വ്യാപിപ്പിച്ചത്.

അധിക ചാർജുകൾ ഈടാക്കുന്ന ആശുപത്രികൾക്കെതിരെ താനെ നഗരസഭാ നടപടി എടുത്തു.

മഹാരാഷ്ട്രയിലെ താനെ നഗരത്തിലെ സിവിൽ ബോഡി ശനിയാഴ്ച ഒരു സ്വകാര്യ ആശുപത്രിയുടെ ലൈസൻസ് താൽക്കാലികമായി നിർത്തിവച്ചു. താനെ മുനിസിപ്പൽ കോർപ്പറേഷൻ ബില്ലുകൾ പരിശോധിക്കുന്നതിനായി ഒരു ഓഡിറ്റ് ടീമിനെ നിയോഗിക്കുകയും 15 ആശുപത്രികൾ 27 ലക്ഷം രൂപ അധിക ബില്ലിംഗ് കണ്ടെത്തുകയും ചെയ്തു. കണ്ടെത്തലുകളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ, കോവിഡ് -19 ചികിത്സയ്ക്കായി ഗോഡ്ബണ്ടർ റോഡിലെ ഒരു സ്വകാര്യ ആശുപത്രിയുടെ ലൈസൻസ് ഒരു മാസത്തേക്ക് സസ്പെൻഡ് ചെയ്യുകയും ചെയ്തതായി അധികൃതർ പറഞ്ഞു.

Advt

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here