മുംബൈയിൽ സ്കൂളുകളും കോളേജുകളും തുറക്കാനാകില്ല; നിലപാട് കടുപ്പിച്ച് ബി എം സി

0

സംസ്ഥാനത്തെ രോഗവ്യാപനത്തിൽ വലിയ കുറവ് ആവശ്യപ്പെടാൻ കഴിയാത്ത സാഹചര്യത്തിൽ മുംബൈയിലെ സ്കൂളുകളും കോളേജുകളും നേരത്തെ നിർദ്ദേശിച്ചതുപോലെ ജനുവരി 16 ന് വീണ്ടും തുറക്കാനാകില്ലെന്ന് ബി എം സി നിലപാട് വ്യക്തമാക്കി.

പകർച്ചവ്യാധിയുടെ വ്യാപനം കണക്കിലെടുത്ത് ബി‌എം‌സി പുറത്തിറക്കിയ സർക്കുലർ പ്രകാരം എല്ലാ സ്കൂളുകളും കോളേജുകളും അടച്ചിരിക്കും. രാജ്യത്തെ ചില സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ കോവിഡ് 19 ന്റെ രണ്ടാം തരംഗം കാരണം, സ്കൂളുകൾ വീണ്ടും തുറക്കുന്നതിന് സ്റ്റേ ഓർഡർ നൽകാനുള്ള തീരുമാനം എടുത്തിരുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ജനുവരി 18 മുതൽ വീണ്ടും തുറക്കാൻ നിശ്ചയിച്ചിരുന്ന മുംബൈയിലെ കോൺസുലേറ്റുകൾക്കും എംബസികൾക്കും കീഴിലുള്ള സ്കൂളുകൾക്കായി ഇത് വരെ അറിയിപ്പൊന്നും ലഭ്യമല്ല.

മുൻ സർക്കുലർ അനുസരിച്ച് വിവിധ വിദ്യാഭ്യാസ ബോർഡുകൾക്ക് ജനുവരി 18 മുതൽ പരീക്ഷകൾ നടത്താൻ കഴിയും. ഇന്റർനാഷണൽ സ്‌കൂൾസ് അസോസിയേഷൻ (കേംബ്രിഡ്ജ് ബോർഡ്) അംഗങ്ങൾക്ക് 9 മുതൽ 12 വരെ ക്ലാസുകളുടെ പ്രാഥമിക അല്ലെങ്കിൽ മുൻകൂട്ടി ആസൂത്രണം ചെയ്ത പരീക്ഷകൾ നടത്താമെന്ന് ഉത്തരവിൽ പറയുന്നു.

നവംബർ 23 മുതൽ മുംബൈ, താനെ ഒഴികെയുള്ള സംസ്ഥാനത്തെ പല സ്കൂളുകളും 9 മുതൽ 12 വരെ ക്ലാസുകൾക്കുള്ള പ്രവർത്തനങ്ങൾ പുനരാരംഭിച്ചിരുന്നു. ഇതിനായി സംസ്ഥാന-കേന്ദ്രസർക്കാർ മുന്നോട്ടുവച്ച നടപടികൾ കൂടാതെ ആരോഗ്യ, വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രാലയം സുരക്ഷാ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ പുറപ്പെടുവിച്ചിട്ടുണ്ട്. മുംബൈ താനെ മേഖലകളിൽ വിദ്യാർത്ഥികളെ സ്‌കൂളിലേക്കയക്കാൻ രക്ഷിതാക്കൾ വിസമ്മതിക്കുകയായിരുന്നു.

അതേസമയം, എച്ച്എസ്സിക്ക് ഏപ്രിൽ 15 ന് ശേഷവും എസ്എസ്എൽസി വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് മെയ് ഒന്നിന് ശേഷവും മഹാരാഷ്ട്ര സ്റ്റേറ്റ് ബോർഡ് പരീക്ഷ ആരംഭിക്കുമെന്ന് മഹാരാഷ്ട്ര വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രി വർഷ ഗെയ്ക്വാഡ് പറഞ്ഞു,

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here