മഹാരാഷ്ട്രയിൽ കോവിഡ് കേസുകളുടെ എണ്ണം കുറയുന്നു; ലോക്ക് ഡൌൺ അടിച്ചേൽപ്പിക്കില്ലെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി

0

കഴിഞ്ഞ അഞ്ച് ദിവസമായി 8,000 കേസുകൾ രേഖപ്പെടുത്തിയ ശേഷം മഹാരാഷ്ട്രയുടെ കോവിഡ് -19 പ്രതിദിന കേസുകളുടെ എണ്ണത്തിൽ നേരിയ ഇടിവ് രേഖപ്പെടുത്തിയത് ആശ്വാസത്തിന് വക നൽകുന്നു. കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ 6,397 പുതിയ കേസുകളാണ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തത്. ഇതോടെ സംസ്ഥാനത്ത് ചികിത്സയിൽ കഴിയുന്നവരുടെ എണ്ണം 77,618 ആയി ഉയർന്നു.

കൊറോണ വൈറസ് കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ 30 രോഗികളുടെ ജീവൻ അപഹരിച്ചു. സംസ്ഥാനത്ത് മരണസംഖ്യ 52,184 ആയി ഉയർന്നു.

കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ 5,754 കോവിഡ് -19 രോഗികൾ സുഖം പ്രാപിച്ചു. ആരോഗ്യ ബുള്ളറ്റിൻ പ്രകാരം ഇത് വരെ സംസ്ഥാനത്ത് ചികിത്സിച്ച രോഗികളുടെ എണ്ണം 20,30,458 ആയി ഉയർന്നു.

സംസ്ഥാനത്ത് രോഗവ്യാപനത്തിലെ വർദ്ധനവ് ഇനിയുമൊരു ലോക്ക്ഡൗൺ ഏർപ്പെടുത്തുന്നതിലേക്ക് നയിക്കുമെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി ഉദ്ധവ് താക്കറെ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിരുന്നെങ്കിലും തൽക്കാലം ഇത് അടിച്ചേൽപ്പിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ലെന്നാണ് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞത്. ലോക്ക്ഡൗൺ ഒഴിവാക്കാൻ മാസ്ക് ധരിക്കണമെന്നും താക്കറെ സംസ്ഥാനത്തെ ജനങ്ങളോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു.

മുംബൈയിൽ വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന കോവിഡ് -19 കേസുകൾക്കിടയിൽ, പശ്ചിമ റെയിൽ‌വേ ബ്രിഹൻ‌മുംബൈ മുനിസിപ്പൽ കോർപ്പറേഷനുമായി (ബി‌എം‌സി) സംയുക്തമായി നടത്തിയ പരിശോധനയിൽ ഫെബ്രുവരിയിൽ മൊത്തം 5.97 ലക്ഷം പിഴ ഈടാക്കി. പൊതുസ്ഥലങ്ങളിൽ മാസ്ക്കില്ലാതെ പിടിക്കപ്പെട്ടതിന് 3,819 പേർക്ക് പിഴ ചുമത്തി.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here