മഹാരാഷ്ട്ര അതീവ ഗുരുതരാവസ്ഥയിൽ; മുംബൈ റെഡ് സോണിൽ

0

ഈ വർഷത്തെ എല്ലാ റെക്കോർഡുകളും തകർത്തുകൊണ്ട് മഹാരാഷ്ട്ര ബുധനാഴ്ച കോവിഡ് -19 കേസുകൾ രേഖപ്പെടുത്തി. കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ 23,179 കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. ബുധനാഴ്ച മുംബൈ നഗരത്തിൽ 2,377 പുതിയ അണുബാധകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തതോടെ മുംബൈയിലെ ദൈനംദിന അണുബാധയുടെ എണ്ണവും ആശങ്കാജനകമാണ്. ചൊവ്വാഴ്ച സംസ്ഥാനത്ത് 17,864 പുതിയ കേസുകളും മുംബൈയിലെ ഏകദിന വർദ്ധനവ് 1,922 ഉം ആയിരുന്നു.

കുറച്ചുകാലമായി മഹാരാഷ്ട്രയിലെ ദൈനംദിന അണുബാധകൾ വർദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുമ്പോൾ, സംസ്ഥാനത്തിന്റെ രോഗികളുടെ എണ്ണവും പുതിയ ആശങ്കയ്ക്ക് കാരണമാകുന്നു. ബുധനാഴ്ച സംസ്ഥാനത്ത് 84 മരണങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

രാജ്യത്തെ കോവിഡ് -19 സ്ഥിതിഗതികൾ അവലോകനം ചെയ്യുന്നതിനായി പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി സംസ്ഥാന മുഖ്യമന്ത്രിമാരുമായി വീഡിയോ കോൺഫറൻസ് നടത്തി. സംസ്ഥാനത്തെ കോവിഡ് -19 സാഹചര്യം പ്രത്യേക പരാമർശത്തിനായി വന്ന യോഗത്തിൽ മഹാരാഷ്ട്ര മുഖ്യമന്ത്രി ഉദ്ദവ് താക്കറെയും പങ്കെടുത്തു.

Also Read | താനെ, കല്യാൺ-ഡോംബിവ്‌ലി കോവിഡ് കുതിപ്പിൽ; ഇന്ന് മുതൽ കൂടുതൽ വാക്‌സിനേഷൻ കേന്ദ്രങ്ങൾ(See List)

ഇന്ത്യയുടെ കേസ് രോഗ നിരക്ക് 5 ശതമാനവുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ (പ്രതിവാര നിരക്ക് 3 ശതമാനം), മഹാരാഷ്ട്രയുടെ പോസിറ്റീവ് നിരക്ക് 16 ശതമാനം, ആശങ്കാജനകമാണെന്ന് ആരോഗ്യ സെക്രട്ടറി രാജേഷ് ഭൂഷൺ പറഞ്ഞു. മാർച്ച് ഒന്നിനും മാർച്ച് 15 നും ഇടയിൽ മഹാരാഷ്ട്രയിലെ ചില ജില്ലകളിൽ 200 ശതമാനത്തിലധികം വർധനവുണ്ടായതായി ആരോഗ്യ സെക്രട്ടറി പറഞ്ഞു.

പൂനെയിൽ ബുധനാഴ്ച 1,954, നാഗ്പൂർ സിറ്റി 1,951, ബുൾദാന 435, നവി മുംബൈ 251, താനെ 373 എന്നീ കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. നാഗ്പൂർ ജില്ലയിൽ 3,370 പുതിയ കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

Also Read | നവി മുംബൈ; വാഷിയിൽ ജംബോ വാക്‌സിനേഷൻ കേന്ദ്രം

പൂനെയിലെ നാഗ്പൂർ ഉൾപ്പെടെ മഹാരാഷ്ട്രയിലെ നിരവധി ജില്ലകൾ നിയന്ത്രണങ്ങൾ ഏർപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്, എന്നാൽ സംസ്ഥാനം മുഴുവൻ ഏതെങ്കിലും വിധത്തിൽ ലോക്ക് ഡൌൺ തിരികെ കൊണ്ടുവരണമോ എന്ന കാര്യത്തിൽ തീരുമാനമെടുത്തിട്ടില്ല. മുംബൈ നഗരത്തിലും ഭാഗികമായി ലോക്ക് ഡൌൺ ഏർപ്പെടുത്തുന്നതിന്റെ കുറിച്ചുള്ള ചർച്ചകൾ സജീവമാണെങ്കിലും സാമ്പത്തിക മേഖലയെ തളർത്തുന്ന തീരുമാനങ്ങൾ എടുക്കുന്ന കാര്യത്തിൽ നിസ്സഹായാവസ്ഥയിലാണ് സർക്കാരും.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here