മുംബൈയിലെ തിരക്കിട്ട സ്ഥലങ്ങളിൽ കറങ്ങുമ്പോൾ ഇനി സൂക്ഷിക്കണം !!

0

ലോക്ക് ഡൌൺ ഏർപ്പെടുത്തി നഗരത്തെ നിശ്ചലാവസ്ഥയിലേക്ക് വീണ്ടും നയിക്കുന്നത് തൽക്കാലം വേണ്ടെന്നാണ് തീരുമാനം. ഒന്ന് കൂടി സ്ഥിതിഗതികൾ വിലയിരുത്തിയാകും തുടർ നടപടികൾ എന്നതാണ് സർക്കാർ നിലപാട് . എന്നിരുന്നാലും ഇനിയുള്ള ദിവസങ്ങൾ കടുത്ത നിയന്ത്രണത്തിലായിരിക്കും. തിരക്കുള്ള സ്ഥലങ്ങളിലൂടെ കടന്നു പോകുമ്പോൾ ശ്രദ്ധിക്കുക. നിങ്ങളെല്ലാം നിരീക്ഷണത്തിലായിരിക്കും. ഏതു സമയവും ആവശ്യമെങ്കിൽ ആന്റിജൻ പരിശോധനക്ക് വിധേയരാകേണ്ടി വരും. അഥവാ രോഗ ലക്ഷണങ്ങൾ കണ്ടാൽ തുടർ നടപടികൾ ഉണ്ടാകും.

ഇതിനായി നിയോഗിക്കപ്പെട്ട സ്പെഷ്യൽ ടീമായിരിക്കും തിരക്കേറിയ സ്ഥലങ്ങളിൽ കോവിഡിനായി ക്രമരഹിതമായി ആന്റിജൻ പരിശോധനകൾ നടത്തുക. മുംബൈ നഗരത്തിലെ രോഗവ്യാപനത്തിൽ വലിയ വർദ്ധനവ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത സാഹചര്യത്തിലാണ് കടുത്ത തീരുമാനം.

“മാളുകൾ, റെയിൽ‌വേ സ്റ്റേഷനുകൾ‌, ബസ് ഡിപ്പോകൾ‌, മാർക്കറ്റ് , ടൂറിസ്റ്റ് സ്ഥലങ്ങൾ‌, സർക്കാർ ഓഫീസുകൾ‌ തുടങ്ങി തിരക്കേറിയ സ്ഥലങ്ങളിൽ‌ ആന്റിജൻ‌ പരിശോധന ക്രമരഹിതമായി നടത്തും. തിരക്കേറിയ സ്ഥലങ്ങളിൽ ഇതിനായി നഗരസഭയുടെ പരിശീലനം ലഭിച്ച സംഘങ്ങളെ നിയോഗിക്കും.

ഇത്തരം പരിശോധനകളോട് വിമുഖത കാണിക്കുന്നത് 1897 ലെ പകർച്ചവ്യാധി നിയമപ്രകാരം കുറ്റകരമാണ്. അതിനാൽ കുറ്റവാളിക്കെതിരെ നടപടിയെടുക്കും. ഉത്തരവിൽ പറയുന്നു.

ആന്റിജൻ ടെസ്റ്റ് ആർടി-പിസിആർ പരിശോധനയേക്കാൾ വേഗതയേറിയതാണ്. ഒരു വ്യക്തിയുടെ ശ്വാസകോശ ലഘുലേഖയിൽ നിന്നുള്ള ഒരു സാമ്പിളിൽ വൈറൽ പ്രോട്ടീനുകളുടെ സാന്നിധ്യം – ആന്റിജനുകൾ, വൈറസിന്റെ ഗുണവിശേഷങ്ങൾ – RAT കണ്ടെത്തുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, കൂടുതൽ തെറ്റായ നിർദേശങ്ങൾ നൽകാൻ ഇത് പ്രാപ്തമാണ്.

റെയിൽവേ സ്റ്റേഷനുകൾ ഇവയാണ്: ഛത്രപതി ശിവാജി മഹാരാജ് ടെർമിനസ്, മുംബൈ സെൻട്രൽ, ദാദർ വെസ്റ്റേൺ ആൻഡ് സെൻട്രൽ, ബാന്ദ്ര ടെർമിനൽ, അന്ധേരി, ബോറിവാലി, ലോക്മന്യ തിലക് ടെർമിനസ്, കുർള എന്നീ റെയിൽവേ സ്റ്റേഷനുകളിൽ നിർബന്ധിതവും ക്രമരഹിതവുമായ ആന്റിജൻ പരിശോധനകൾ നടത്തും. മുംബൈ സെൻട്രൽ, പരേൽ, ബോറിവലി, കുർള എന്നീ ബസ് ഡിപ്പോകളിലും പരിശോധന ബാധകമാണ്. പ്രധാനപ്പെട്ട എല്ലാ മാളുകളിലും ആന്റിജൻ പരിശോധനകൾ നിർബന്ധമാക്കും. കോവിഡ് നെഗറ്റീവ് റിപ്പോർട്ട് കൈവശമുള്ളവർക്ക് പരിശോധന ബാധകമല്ല.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here