വാക്‌സിൻ സ്വീകരിച്ച അന്താരാഷ്ട്ര യാത്രക്കാർക്ക് മുംബൈയിൽ ക്വാറന്റൈൻ വേണ്ടെന്ന് ബിഎംസി

0

യുകെ, യൂറോപ്പ്, മിഡിൽ ഈസ്റ്റ്, ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക, ബ്രസീൽ എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്ന് മുംബൈയിലെത്തുന്ന യാത്രക്കാർക്കുണ്ടായിരുന്ന നിർബന്ധിത ക്വാറന്റൈനിൽ ബ്രിഹൻമുംബൈ മുനിസിപ്പൽ കോർപ്പറേഷൻ (ബിഎംസി) ഇളവ് നൽകി. എന്നിരുന്നാലും, കോവിഡ് -19 വാക്സിൻ രണ്ട് ഡോസുകളും സ്വീകരിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ മാത്രമേ യാത്രക്കാർക്ക് ഈ നിയമം ബാധകമാകൂ. മാത്രമല്ല, 65 വയസ്സിന് മുകളിലുള്ള യാത്രക്കാർക്കും ഗർഭിണികളായ സ്ത്രീകൾക്കും അഞ്ച് വയസ്സിന് താഴെയുള്ള കുട്ടികളോടൊപ്പമുള്ള മാതാപിതാക്കൾക്കും ക്വാറന്റൈൻ നിയമങ്ങളിൽ ബിഎംസി ഇളവ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

മഹാരാഷ്ട്രയിൽ കോവിഡ് -19 കേസുകൾ കൂടിക്കൊണ്ടിരുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് ബിഎംസി ഇളവുകൾ പ്രഖ്യാപിച്ചിരിക്കുന്നത് .

നേരത്തെ, ഈ രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്ന് പുറപ്പെടുന്ന അല്ലെങ്കിൽ യാത്ര ചെയ്യുന്ന എല്ലാ യാത്രക്കാർക്കും വിമാനത്തിൽ കയറുന്നതിന് മുമ്പായി കോവിഡ് നെഗറ്റീവ് റിപ്പോർട്ട് ഉണ്ടെങ്കിലും ബിഎംസി നിർദ്ദേശിക്കുന്ന ഹോട്ടലുകളിൽ ഏഴ് ദിവസത്തെ നിർബന്ധ ക്വാറന്റൈനിൽ പ്രവേശിക്കണമായിരുന്നു.

കൂടാതെ, ക്യാൻസർ, കഠിനമായ ശാരീരിക വൈകല്യം, മാനസികരോഗം, സെറിബ്രൽ പാൾസി തുടങ്ങിയ അടിയന്തിര വൈദ്യസഹായം ആവശ്യമുള്ള ഗുരുതരമായ രോഗങ്ങളുള്ള യാത്രക്കാർക്ക് ഇപ്പോൾ മെഡിക്കൽ രേഖകൾ കയ്യിൽ കരുതിയാൽ ക്വാറന്റൈൻ ഒഴിവാക്കാം.

ജീവൻ രക്ഷിക്കാനുള്ള ശസ്ത്രക്രിയയ്ക്കായി യാത്ര ചെയ്യുന്ന മെഡിക്കൽ പ്രൊഫഷണലുകളെ ശസ്ത്രക്രിയ നടത്തുന്നതിനോ മെഡിക്കൽ സേവനം നൽകുന്നതിനോ ഉള്ള ആശുപത്രിയിൽ നിന്ന് തെളിവ് നൽകിയാൽ ക്വാറന്റൈൻ ഒഴിവാക്കപ്പെടും.

എന്നിരുന്നാലും, ഈ വിഭാഗങ്ങളിലൊന്നും ഉൾപ്പെടാത്ത യാത്രക്കാർക്ക് ഏഴു ദിവസത്തേക്ക് നിർബന്ധിത ക്വാറന്റൈൻ വിധേയരാകേണ്ടി വരും. തുടർന്നുള്ള ഏഴ് ദിവസം വീടുകളിൽ സമ്പർക്ക വിലക്കിൽ കഴിയണം.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here