ഇന്ന് രാത്രി മുതൽ മഹാരാഷ്ട്രയിൽ വാരാന്ത്യങ്ങളിൽ പൂർണ്ണ ലോക്ക്ഡൗൺ ബാധകമെന്ന് ആരോഗ്യമന്ത്രി

0

ഇന്ന് മുതൽ സംസ്ഥാനത്ത് വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന കൊറോണ വൈറസ് കേസുകൾ തടയുന്നതിനായി മഹാരാഷ്ട്ര വാരാന്ത്യങ്ങളിൽ പൂർണ്ണമായി പൂട്ടിയിരിക്കും. വാരാന്ത്യ ലോക്ക്ഡൗൺ വെള്ളിയാഴ്ച രാത്രി 8 മണിക്ക് ആരംഭിച്ച് തിങ്കളാഴ്ച രാവിലെ 7 മണി വരെ തുടരും. ‘ബ്രേക്ക് ദി ചെയിൻ’ എന്ന് വിളിക്കുന്ന പുതിയ നിയന്ത്രണങ്ങൾ ഏപ്രിൽ 4 ന് പ്രഖ്യാപിക്കുകയും മാസാവസാനം വരെ പ്രാബല്യത്തിൽ തുടരുകയും ചെയ്യും.

മഹാരാഷ്ട്രയിലെ ചില രാഷ്ട്രീയ നേതാക്കൾക്ക് അവരുടെ വസതികളിൽ കോവിഡ് -19 വാക്സിൻ ലഭിച്ചതിനെതിരെ ബോംബെ ഹൈക്കോടതി ശാസിച്ചു. പ്രധാനമന്ത്രിക്കും രാഷ്ട്രപതിക്കും ആശുപത്രികളിൽ പോയി കുത്തിവയ്പ് നൽകാൻ കഴിയുമെങ്കിൽ സംസ്ഥാനത്തെ രാഷ്ട്രീയക്കാരും അതേപടി പിന്തുടരുകയെന്നാണ് കോടതി നിർദേശിച്ചത്.

എല്ലാവർക്കും ഏകീകൃത നയം ഉണ്ടായിരിക്കണംമെന്നും ചീഫ് ജസ്റ്റിസ് ദത്ത പറഞ്ഞു. പ്രധാനമന്ത്രിയും രാജ്യത്തെ പ്രസിഡന്റും ഉൾപ്പെടെ എല്ലാവരും വാക്സിനേഷൻ ലഭിക്കുന്നതിനായി കേന്ദ്രങ്ങളിലും ആശുപത്രികളിലും പോകുന്നു. മഹാരാഷ്ട്രയിലെ രാഷ്ട്രീയ നേതാക്കൾക്കും ഇത് ബാധകമായിരിക്കണമെന്ന് കോടതി പറഞ്ഞു

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here