കോട്ടൺ മാസ്കുകൾ സുരക്ഷിതമല്ലെന്ന് ബി എം സി

0

കോവിഡിന്റെ പുതിയ വകഭേദത്തിൽ നിന്നും സംരക്ഷണം ലഭിക്കാൻ N 95 മാസ്കുകൾ തന്നെ ധരിക്കണമെന്നും തുണി കൊണ്ടുള്ള മാസ്‌ക്കുകൾ സുരക്ഷിതമല്ലെന്നും ബി എം സി നിർദ്ദേശിക്കുന്നു.

എൻ 95 മാസ്കുകളും മെഡിക്കൽ മാസ്കുകളും 95% സംരക്ഷണം നൽകുന്നുണ്ടെന്നും കോവിഡ് -19 അണുബാധയിൽ നിന്ന് രക്ഷ നേടാൻ ജനങ്ങൾ കോട്ടൺ മാസ്കിനു കീഴിൽ മറ്റൊരു മാസ്ക് കൂടി ധരിക്കേണ്ടത് അത്യാവശ്യമാണെന്നും പറഞ്ഞു.

മുംബൈ നഗരത്തിൽ കൊറോണ വൈറസ് കേസുകൾ ഗണ്യമായി കുറഞ്ഞു. സംസ്ഥാന സർക്കാർ ഏർപ്പെടുത്തിയ കർശന നിയമങ്ങളും നിയന്ത്രണങ്ങളുമാണ് ഇതിന് കാരണമായി ബി എം സി അധികൃതർ ചൂണ്ടിക്കാട്ടിയത്.

ലോകമെമ്പാടുമുള്ള നിരവധി വിദഗ്ധർ ഇരട്ട മാസ്കുകൾ ധരിക്കുവാനാണ് ഉപദേശിക്കുന്നത്. ഇത് കോവിഡ് ബാധിക്കാനുള്ള സാധ്യത ഗണ്യമായി കുറയ്ക്കുമെന്നാണ് ഇവരെല്ലാം പറയുന്നത്. എന്നാൽ N95 മാസ്കുകൾ ധരിക്കുകയാണെങ്കിൽ ഇരട്ട മാസ്ക് ആവശ്യമില്ലെന്നും ഇവ വൈറസിൽ നിന്ന് 95 ശതമാനം സംരക്ഷണം നൽകുന്നുവെന്നും ഇവർ പറഞ്ഞു.

എന്നിരുന്നാലും, ബി‌എം‌സി നിർദ്ദേശങ്ങൾ ട്വീറ്റ് ചെയ്തതിനുശേഷം, മുനിസിപ്പാലിറ്റിയുടെ അവകാശവാദങ്ങളെക്കുറിച്ച് പലരും ചോദ്യങ്ങൾ ഉന്നയിക്കാൻ തുടങ്ങി. ജീവനക്കാർക്ക് കോട്ടൺ മാസ്കുകൾ ലഭ്യമാണെന്ന് ഉറപ്പാക്കാൻ സിവിൽ ബോഡി ടെൻഡറുകൾ ക്ഷണിച്ചതിനെയും ചിലർ ചോദ്യം ചെയ്‌തു, കോവിഡ് വായുവിലൂടെ സഞ്ചരിക്കുമെന്ന് ബി എം സി അവകാശപ്പെടുന്നുണ്ടോ എന്നും പലരും ആശങ്കപ്പെട്ടു.

ആളുകൾ മാസ്ക് ധരിക്കണമെന്ന നിയമം കർശനമായി പാലിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്താൻ, കഴിഞ്ഞ ഏതാനും ആഴ്ചകളായി മുനിസിപ്പാലിറ്റി, മാസ്ക് ധരിക്കാത്തവർക്കെതിരെ ശിക്ഷാ നടപടി സ്വീകരിച്ചു, റിപ്പോർട്ടുകൾ പ്രകാരം 27 ലക്ഷത്തിലധികം ആളുകൾക്കെതിരെ ഉദ്യോഗസ്ഥർ ഇതുവരെ നടപടിയെടുത്തിട്ടുണ്ട്. 54 കോടി രൂപയാണ് ഇത് വരെ ഈടാക്കിയ പിഴ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here