മഹാരാഷ്ട്ര സർക്കാർ വെള്ളിയാഴ്ച അവധി പ്രഖ്യാപിച്ചു; നാളെ മുതൽ 5 അവധി ദിവസങ്ങൾ

0

മഹാരാഷ്ട്ര: നാളെ മുതൽ അഞ്ച് ദിവസത്തെ അവധി ദിവസങ്ങളാണ് ആരംഭിക്കുന്നത്, സംസ്ഥാന സർക്കാർ സെപ്റ്റംബർ 29 ന് ഈദ്-ഇ-മിലാദ് അവധി പ്രഖ്യാപിച്ചു

ഗണേശ ചതുർത്ഥിയുടെ അവസാന ദിനവും മുഹമ്മദ് നബിയുടെ ജന്മദിനമായി ആഘോഷിക്കുന്ന ഈദ്-ഇ-മിലാദും ഒരേസമയം ആഘോഷിക്കുന്നതിനായി മഹാരാഷ്ട്ര സർക്കാർ സെപ്റ്റംബർ 29 ന് അവധി പ്രഖ്യാപിച്ചു. നാളെ വ്യാഴാഴ്ച (സെപ്റ്റംബർ 28) അനന്ത് ചതുർദശിക്ക് സംസ്ഥാന അവധിയായി പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു . തുടർച്ചയായി രണ്ട് സംസ്ഥാന അവധികൾക്ക് ശേഷം ശനിയും ഞായറും (സെപ്റ്റംബർ 30, ഒക്ടോബർ 1), കൂടാതെ ദേശീയ അവധി ദിനമായ – ഒക്ടോബർ 2 (തിങ്കൾ) ഗാന്ധി ജയന്തി – കൂടിയാകുമ്പോൾ തുടർച്ചയായ അഞ്ച് ദിവസത്തെ അവധിയാണ് സംസ്ഥാനത്ത് ലഭിക്കുന്നത്

അനന്ത ചതുർദശിയിലും ഈദ്-ഇ-മിലാദിനും മുംബൈയിലും സംസ്ഥാനത്തിന്റെ മറ്റ് ഭാഗങ്ങളിലും നടക്കുന്ന ജനക്കൂട്ടത്തെ നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനും ഘോഷയാത്രകളുടെ സുഗമമായ പരിപാലനത്തിനും സൗകര്യമൊരുക്കുന്നതിനാണ് പ്രഖ്യാപനം. ഇതേ കാരണത്താൽ സെപ്റ്റംബർ 29 സംസ്ഥാന അവധിയായി പ്രഖ്യാപിക്കണമെന്ന് മുസ്ലീം നേതാക്കൾ സംസ്ഥാന സർക്കാരിനോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചിരുന്നു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here