വിദേശത്തേക്ക് പോകുന്ന വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് 28 ദിവസത്തിൽ രണ്ടാം ഡോസ് വാക്‌സിൻ ലഭ്യമാക്കി ബിഎംസി

0

കേന്ദ്രസർക്കാർ അംഗീകാരം നൽകിയ ശേഷം, ബ്രിഹൻമുംബൈ മുനിസിപ്പൽ കോർപ്പറേഷൻ (ബിഎംസി) ചൊവ്വാഴ്ച കോവിഷീൽഡിന്റെ രണ്ടാമത്തെ ഡോസിനുള്ള മിനിമം സമയ പരിധി നിലവിലുള്ള 84 ദിവസത്തിൽ നിന്ന് 28 ദിവസമായി കുറച്ചു. വിദേശത്തേക്ക് പോകുന്ന വിദ്യാർത്ഥികൾക്കും ജോലിക്ക് പോകുന്നവർക്കും ജപ്പാനിലെ ടോക്കിയോ ഒളിമ്പിക്സിൽ പങ്കെടുക്കുന്നവർക്കുമാണ് ഈ ഇളവ് നൽകിയിരിക്കുന്നത്.

കോവിഷീൽഡിന്റെ രണ്ടാമത്തെ ഡോസിനുള്ള ഇടവേളയുടെ പരിധി 28 ദിവസമാക്കി കുറയ്ക്കാൻ കേന്ദ്രസർക്കാർ എല്ലാ സംസ്ഥാന സർക്കാരുകളോടും ആവശ്യപ്പെട്ടതിന് ശേഷമാണ് പുതിയ തീരുമാനം. ഇതിനായി കേന്ദ്രസർക്കാർ മൂന്ന് വിഭാഗങ്ങൾ നൽകിയിട്ടുണ്ട്, അതിൽ വിദ്യാഭ്യാസ ആവശ്യങ്ങൾക്കായി വിദേശ യാത്ര ചെയ്യേണ്ട വിദ്യാർത്ഥികൾ, വിദേശ രാജ്യങ്ങളിൽ ജോലി ഏറ്റെടുക്കേണ്ട വ്യക്തികൾ, കൂടാതെ കായികതാരങ്ങൾ, ടോക്കിയോയിൽ നടക്കുന്ന അന്താരാഷ്ട്ര ഒളിമ്പിക്സ് ഗെയിമുകളിൽ പങ്കെടുക്കുന്ന ഇന്ത്യൻ സംഘത്തിലെ ഉദ്യോഗസ്ഥർ എന്നിവർ ഉൾപ്പെടുന്നു.

ബി‌എം‌സി, 15 ദിവസത്തിലേറെയായി, വിദേശ സർവകലാശാലകളിൽ പ്രവേശനം നേടിയ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് സൗജന്യമായി വാക്സിനേഷൻ നൽകുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, പുതുക്കിയ നിർദ്ദേശത്തോടെ, വിദേശ രാജ്യങ്ങളിൽ ജോലിക്ക് പോകുന്നവർക്കും ഒളിമ്പിക്സിനായി ടോക്കിയോയിലേക്ക് പോകുന്നവർക്കും സൗജന്യ വാക്സിനേഷൻ നൽകും.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here