മുംബൈയിൽ കോവിഡ് രോഗവ്യാപനം നിയന്ത്രണവിധേയമാണെന്ന് ബോംബെ ഹൈക്കോടതിയോട് ബിഎംസി

0

മുംബൈയിലെ കോവിഡ് -19 കേസുകളുടെ എണ്ണത്തിൽ കഴിഞ്ഞ ദിവസങ്ങളിലായി ഗണ്യമായ കുറവാണ് രേഖപ്പെടുത്തിയതെന്ന് ബ്രിഹൻമുംബൈ മുനിസിപ്പൽ കോർപ്പറേഷൻ (ബിഎംസി) ബോംബെ ഹൈക്കോടതിയെ അറിയിച്ചു.

പുതിയ കോവിഡ് -19 അണുബാധകളുടെ പ്രതിദിന കണക്കുകൾ പത്തു ദിവസം മുൻപാണ് 20,000 ത്തിൽ എത്തിയിരുന്നത്. എന്നാൽ കഴിഞ്ഞ ദിവസങ്ങളിൽ അണുബാധ കുറഞ്ഞതിനാൽ മുംബൈയിലും പരിസര പ്രദേശങ്ങളിലും കോവിഡ് സ്ഥിതി നിയന്ത്രണവിധേയമാണെന്ന് ബ്രിഹൻമുംബൈ മുനിസിപ്പൽ കോർപ്പറേഷൻ (ബിഎംസി) ബോംബെ ഹൈക്കോടതിയെ അറിയിച്ചു..

ജനുവരി 6 നും 9 നും ഇടയിൽ പോസിറ്റീവ് കേസുകളുടെ എണ്ണം വർദ്ധിച്ചുവെങ്കിലും, പിന്നീട് ക്രമാനുഗതമായ കുറയുകയായിരുന്നു.

ജനുവരി 27 ന് കേസ് പരിഗണിക്കുന്ന ഹൈക്കോടതി മഹാരാഷ്ട്രയിലെ കോവിഡ് -19 സ്ഥിതിഗതികളെക്കുറിച്ച് ജനുവരി 25 വരെ റിപ്പോർട്ട് സമർപ്പിക്കാൻ സംസ്ഥാന സർക്കാരിനോട് പറഞ്ഞു.

കോടതിയുടെ ജനുവരി 10 ലെ നിർദ്ദേശത്തിന് മറുപടിയായി, ബിഎംസി കോവിഡ് -19 നെ കുറിച്ചും അധികാരികൾ സ്വീകരിച്ച നടപടികളെ കുറിച്ചും ഒരു സ്റ്റാറ്റസ് റിപ്പോർട്ട് ഫയൽ ചെയ്തു. ജനുവരി 15 വരെ, മൊത്തം 84,352 സജീവ കോവിഡ് -19 കേസുകളിൽ 7% രോഗികൾ ആശുപത്രിയിലും 3% ഓക്സിജൻ ബെഡുകളിലും 1% ഐസിയുവിലും 0.7% വെന്റിലേറ്ററുകളിലും പ്രവേശിപ്പിച്ചതായി ബിഎംസി അറിയിച്ചു. പകർച്ചവ്യാധിയുടെ മൂന്നാം തരംഗ തടയുന്നതിനും പോസിറ്റീവ് പരീക്ഷിച്ച രോഗികളെ പരിചരിക്കുന്നതിനും ബിഎംസി ഉചിതമായ നടപടികൾ സ്വീകരിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് അധികൃതർ അറിയിച്ചു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here