റിപ്പബ്ലിക് ദിനം വർണാഭമാക്കി മുംബൈ അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളം

0

2022ലെ റിപ്പബ്ലിക് ദിനം ആഘോഷിക്കാൻ മുംബൈയിലെ ഛത്രപതി ശിവാജി മഹാരാജ് ഇന്റർനാഷണൽ എയർപോർട്ട് (CSMIA) ത്രിവർണ്ണ പതാകകൾ അണിയിച്ചു. മയിൽപ്പീലി തീം ഉപയോഗിച്ച് രൂപകൽപ്പന ചെയ്ത തൂണുകൾ ദേശീയ പതാകയുടെ നിറങ്ങളാൽ തിളങ്ങുന്നത് കൗതുകക്കാഴ്ചയൊരുക്കി. ത്രിവർണ പതാകയോട് സാമ്യമുള്ള വിളക്കുകൾ തെളിച്ചാണ് തൂണുകൾ മോടിപിടിപ്പിച്ചത്.

ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും തിരക്കേറിയ രണ്ടാമത്തെ വിമാനത്താവളമാണ് മുംബൈ അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളം, അതിന്റെ രൂപകൽപ്പനയ്ക്കും വൃത്തിയ്ക്കും നിരവധി തവണ പുരസ്‌കാരങ്ങൾ ലഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. മുൻവർഷത്തെ അപേക്ഷിച്ച് 2021-ൽ 19.8 ദശലക്ഷത്തിൽ 21 ശതമാനം കൂടുതൽ യാത്രക്കാരെ സിഎസ്എംഐഎ കൈകാര്യം ചെയ്തു, ആഭ്യന്തര യാത്രക്കാരുടെ എണ്ണത്തിൽ മൊത്തത്തിലുള്ള ട്രാഫിക്കിന്റെ 88 ശതമാനവും.

19.8 ദശലക്ഷം യാത്രക്കാരിൽ, 1,40,000 ഫ്ലൈറ്റുകളിലായി ഏകദേശം 17.4 ദശലക്ഷം ആഭ്യന്തര യാത്രക്കാർക്കും 17,290 ഫ്ലൈറ്റുകളിലായി 2.43 ദശലക്ഷത്തിലധികം അന്താരാഷ്ട്ര യാത്രക്കാർക്കും ഈ വിമാനത്താവളം സേവനം നൽകി.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here