ഒമാനും ഇന്ത്യയും മികച്ച വ്യാപാര പങ്കാളികളെന്ന് ഒമാൻ വാണിജ്യ,വ്യവസായ, നിക്ഷേപ മന്ത്രി

0

ഒമാനിന്റെ ഏറ്റവും മികച്ച വ്യാപാര പങ്കാളിയാണ് ഇന്ത്യയെന്ന് ഒമാൻ വാണിജ്യ,വ്യവസായ,നിക്ഷേപ മന്ത്രി ഖ്വയിസ് ബിൻ മുഹമ്മദ് അൽ യൂസഫ് പറഞ്ഞു. ഒമാനിൽ നിന്നുള്ള ഉന്നതതല പ്രതിനിധി സംഘത്തിനോടൊപ്പം ഇൻഡോ ഗൾഫ് & മിഡിൽ ഈസ്റ്റ് ചേംബർ ഓഫ് കൊമേഴ്‌സിന്റെ (ഐ.എൻ.എം.ഇ.സി.സി) പ്രതിനിധികളുമായി ഇക്കഴിഞ്ഞ വെള്ളിയാഴ്ച്ച മുംബൈയിലെ ഒബറോയ് ഹോട്ടലിൽ നടന്ന കൂടിക്കാഴ്ചയിലാണ് മന്ത്രി അഭിപ്രായപ്പെട്ടത് .

ഒമാനിൽ നിന്നുള്ള 48 അംഗ പ്രതിനിധി സംഘത്തിൽ ആരോഗ്യം, ഫാർമസ്യൂട്ടിക്കൽസ്, മൈനിംഗ്, ടൂറിസം, ടെലികമ്മ്യൂണിക്കേഷൻ, ഊർജഷിപ്പിംഗ്, റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ് എന്നിങ്ങനെ വിവിധ മേഖലകളിൽ നിന്നുള്ള മുതിർന്ന ഉദ്യോഗസ്ഥരും ബിസിനസ് പ്രതിനിധികളും ഉൾപ്പെട്ടിരുന്നു. ഇൻഡോ ഗൾഫ് & മിഡിൽ ഈസ്റ്റ് ചേംബർ ഓഫ് കൊമേഴ്‌സ് ഭാരവാഹികളുമായുള്ള കൂടിക്കാഴ്ചയിൽ,ഇന്ത്യ ഏറ്റവും മികച്ച വ്യാപാര പങ്കാളികളിലൊന്നാണെന്നും ഗൾഫ് മേഖലയിലെ ഇരു രാജ്യങ്ങളും നിർണായക സഖ്യകക്ഷികളാണെന്നും കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് വർഷങ്ങളായി ഉഭയകക്ഷി വ്യാപാര ബന്ധം ശക്തമായി വളരുന്നുണ്ടെന്നും മന്ത്രി ഈ അവസരത്തിൽ പറഞ്ഞു.

ഒമാനിലെ ഇന്ത്യൻ ജനസംഖ്യ രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും വലിയ പ്രവാസി സമൂഹമായി തുടരുന്നു. INMECC ഇന്ത്യയിലും മിഡിൽ ഈസ്റ്റ് മേഖലയിലും സാമ്പത്തിക, വ്യാവസായിക,വാണിജ്യ,സാംസ്കാരിക പ്രവർത്തനങ്ങളെ ബന്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനും ഊർജസ്വലവും സമൃദ്ധവുമായ ഒരു സമൂഹത്തെ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനുമായി സമർപ്പിതമായ ഒരു പ്ലാറ്റ്ഫോം സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനുള്ള ഇന്ത്യയിലെയും മിഡിൽ ഈസ്റ്റ് രാജ്യങ്ങളിലെയും പ്രൊഫഷണലുകളുടെയും ബിസിനസ്സ് മേധാവികളുടെയും അദ്ദേഹം അഭിനന്ദിച്ചു. ഒമാൻ ചാപ്റ്റർ രൂപീകരിക്കുന്നതായി അദ്ദേഹം പ്രഖ്യാപിക്കുകയും ഐഎൻഎംഇസിസിയും ഒമാൻ ചേംബർ ഓഫ് കൊമേഴ്‌സ് ആൻഡ് ഇൻഡസ്ട്രീസും തമ്മിൽ ഉടൻ ധാരണാപത്രം ഒപ്പിടാൻ സമ്മതിക്കുകയും ചെയ്തു. കൂടിക്കാഴ്ചയിൽ ഒമാൻ വിഷൻ 2040 ന്റെ ഭാഗമായി രണ്ട് രാജ്യങ്ങളിലെ പ്രതിനിധികൾ തമ്മിൽ വിലപ്പെട്ട ചില നിർദ്ദേശങ്ങൾ ചർച്ച ചെയ്തു.

വിദ്യാഭ്യാസം,പരിശീലനം,വൈദഗ്ദ്ധ്യം,ടൂറിസം മേഖലകളെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിനുള്ള അടിത്തറ ഇന്ത്യയായിരിക്കും. ഇത് ഉഭയകക്ഷി ബന്ധങ്ങളും മികച്ച അവസരങ്ങളും തൊഴിലവസരങ്ങളും മെച്ചപ്പെടുത്തും.വിനോദസഞ്ചാരം, ഉൽപ്പാദനം, വ്യാപാരം, കൃഷി, ഒമാനി യുവാക്കളുടെ വൈദഗ്ധ്യം, നൈപുണ്യ വികസനം തുടങ്ങി വിവിധ മേഖലകളിൽ പ്രോൽസാഹനം നൽകുന്നതിന് ഇരുസഭകളും സഹകരിക്കും. 2021- 2022 ൽ 9.94 ബില്യൺ ഡോളർ വ്യാപാരമാണ് രണ്ട് രാജ്യങ്ങളും തമ്മിൽ നടന്നത്.

ഗൾഫിലെ മറ്റ് ഏത് രാജ്യത്തിനും സമാനതകളില്ലാത്ത ജീവിത നിലവാരം പ്രദാനം ചെയ്യുന്നതും ബിസിനസ്സിനുള്ള ലോകോത്തര സൗകര്യങ്ങളുള്ള ഒരു യഥാർത്ഥ സമൂഹമാണ് ഒമാൻ എന്ന് അദ്ദേഹം ആവർത്തിച്ചു പറഞ്ഞു. ഒമാൻ സുൽത്താനേറ്റിന്റെ അതുല്യമായ സ്വഭാവം അതിന്റെ ആളുകൾ,സ്ഥാനം, അടിസ്ഥാന സൗകര്യങ്ങൾ,സഹകരിച്ചുള്ള ബിസിനസ്സ് കമ്മ്യൂണിറ്റി, ഗവൺമെന്റ് പിന്തുണ,സാംസ്കാരികവും കായികവുമായ പ്രവർത്തനങ്ങളുടെ അഭൂതപൂർവമായ നിര എന്നിവയാണ്.പുതിയ അനുഭവത്തിലേക്കും ആവേശകരമായ ബിസിനസ്സ് സാധ്യതകളിലേക്കും നിങ്ങളുടെ കണ്ണുകൾ തുറക്കുന്ന ഒരു രാജ്യമാണിത്.നിരവധി മേഖലകളിലുടനീളമുള്ള അവസരങ്ങളുള്ള ബിസിനസ്സ് വളരുന്നതിനും വികസിപ്പിക്കുന്നതിനുമുള്ള അനുയോജ്യമായ വീടായിരിക്കും ഒമാൻ.ഒമാന്റെ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയെ വൈവിധ്യവത്കരിക്കാനുള്ള ശ്രമത്തിൽ,നിർമ്മാണം, ലോജിസ്റ്റിക്‌സ്, മൈനിംഗ്, ടൂറിസം, ഫിഷറീസ്,വിദ്യാഭ്യാസം,ആരോഗ്യ സംരക്ഷണം,ഐസിടി എന്നിവ വികസിപ്പിക്കുന്നതിലും അതുപോലെ പല മേഖലകളിലും പൊതു സ്വകാര്യ പങ്കാളിത്തം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിലും ഒമാൻ സർക്കാർ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നു.

ഇൻഡോ ഗൾഫ് & മിഡിൽ ഈസ്റ്റ് ചേംബർ ഓഫ് കൊമേഴ്‌സ് ഇന്ത്യയിലും മിഡിൽ ഈസ്റ്റ് മേഖലയിലും സാമ്പത്തിക,വ്യാവസായിക,വാണിജ്യ, സാംസ്കാരിക പ്രവർത്തനങ്ങളെ ബന്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനും സമർപ്പിതമായി ഒരു പ്ലാറ്റ്ഫോം സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനും ഇന്ത്യയിലേയും മിഡിൽ ഈസ്റ്റ് രാജ്യങ്ങളിലേയും പ്രൊഫഷണലുകളുടെയും ബിസിനസ്സ് മേധാവികളുടെയും ഒരു സംരംഭമാണ്. സമൃദ്ധമായ സമൂഹവും. ഇന്ത്യ,യുഎഇ, ഒമാൻ,സൗദി അറേബ്യ,കുവൈറ്റ്,ഖത്തർ എന്നിവിടങ്ങളിലെ വ്യത്യസ്ത നഗരങ്ങളിൽ ഇതിന് ചാപ്റ്ററുകൾ ഉണ്ട്.

ഒമാൻ ചേംബർ ഓഫ് കൊമേഴ്‌സ് ചെയർമാൻ എച്ച്.ഇ.റെധാ ജുമാ അൽ സാലിഹ്,എച്ച്.ഇ.ഖ്വയിസ് ബിൻ മുഹമ്മദ് അൽ യൂസഫ്.ഇന്ത്യയിലെ ഒമാൻ കോൺസൽ ജനറൽ സുലൈമാൻ ലഷ്‌കരൻ അൽ സദ്‌ജലി,ഐ.എൻ.എം.ഇ.സി.സി.ചെയർമാൻ ഡോ.എൻ.എം.ഷറഫുദീൻ, സെക്രട്ടറി ജനറൽ ഡോ.സുരേഷ്‌കുമാർ മധുസൂദനൻ,ഒമാൻ ഡയറക്ടർ ഡേവിസ് കല്ലൂക്കാരൻ, മുംബൈ ചാപ്റ്റർ പ്രസിഡന്റ് ഡോ.പി.ജെ.അപ്രെയിൻ എന്നിവർ ചടങ്ങിൽ പങ്കെടുത്തു.

ലോകത്തെവിടെ ആയാലും, 🕐 ഏത് സമയത്തും മുംബൈ വാർത്തകളും വിശേഷങ്ങളും അറിയാനായി ഞങ്ങളുടെ ന്യൂസ് പോർട്ടലും ▶️ യൂടൂബ് ചാനലും സബ്‌സ്‌ക്രൈബ് ചെയ്യുക 👉 https://www.youtube.com/amchimumbaiOnline

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here