വേൾഡ് ഇക്കണോമിക് ഫോറത്തിന്റെ ആദ്യ ദിനം മഹാരാഷ്ട്രയ്ക്ക് 45,900 കോടി രൂപയുടെ നിക്ഷേപം.

0

സ്വിറ്റ്‌സർലൻഡിലെ ദാവോസിൽ നടക്കുന്ന വേൾഡ് ഇക്കണോമിക് ഫോറത്തിന്റെ ആദ്യ ദിനത്തിൽ മഹാരാഷ്ട്ര 45,900 കോടി രൂപയുടെ നിക്ഷേപം നേടി. സംസ്ഥാന പ്രതിനിധി സംഘത്തെ നയിച്ച മുഖ്യമന്ത്രി ഏകനാഥ് ഷിൻഡെയുടെ സാന്നിധ്യത്തിലാണ് കരാറിൽ ഒപ്പുവെച്ചതെന്ന് വ്യവസായ മന്ത്രി ഉദയ് സാമന്ത് പറഞ്ഞു. സംസ്ഥാന സർക്കാർ തിങ്കളാഴ്ച വിവിധ കമ്പനികളുമായി ധാരണാപത്രം ഒപ്പുവെച്ചതായും മൊത്തം നിക്ഷേപം 45,900 കോടി രൂപയാണെന്നും ടീമിലുൾപ്പെട്ട സാമന്ത് പറഞ്ഞു . പദ്ധതി യാഥാർത്ഥ്യമാകുമ്പോൾ 10,000 പേർക്ക് തൊഴിൽ നൽകുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ മുംബൈ സന്ദർശനം കണക്കിലെടുത്ത് , ബാന്ദ്ര കുർള കോംപ്ലക്‌സ് (ബികെസി), അന്ധേരി, ജോഗേശ്വരി മേഖലകളിൽ ഡ്രോൺ, പാരാഗ്ലൈഡറുകൾ, റിമോട്ട് കൺട്രോൾ മൈക്രോലൈറ്റ് എയർക്രാഫ്റ്റ് പറക്കൽ പ്രവർത്തനങ്ങൾ എന്നിവ നിരോധിച്ചുകൊണ്ട് സിറ്റി പോലീസ് കമ്മീഷണറേറ്റ് ഉത്തരവ് പുറപ്പെടുവിച്ചു . 24 മണിക്കൂർ ദിവസം. സെൻട്രൽ പാർക്കിനും ബേലാപൂർ സ്റ്റേഷനുകൾക്കുമിടയിലുള്ള 5.96 കിലോമീറ്റർ നീളമുള്ള നവി മുംബൈ മെട്രോയുടെ ഉദ്ഘാടനത്തിനാണ് പ്രധാനമന്ത്രി മോദി നഗരത്തിലെത്തുന്നത്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here