More
  Homeനെരൂളിനെ ഭക്തിമയമാക്കി ഗുരുദേവഗിരി തീർത്ഥാടന മഹോത്സവത്തിന് പരിസമാപ്തി

  നെരൂളിനെ ഭക്തിമയമാക്കി ഗുരുദേവഗിരി തീർത്ഥാടന മഹോത്സവത്തിന് പരിസമാപ്തി

  Array

  Published on

  spot_img

  നവിമുംബൈ: നെരൂൾ നഗരത്തെ മഞ്ഞയുടുപ്പിച്ചുകൊണ്ട് ഇരുപതാമത് ഗുരുദേവഗിരി തീർത്ഥാടന മഹോത്സവത്തിന് കൊടിയിറങ്ങി. തീർത്ഥാടന ഘോഷയാത്രയിലും തുടർന്ന് നടന്ന പൊതു സമ്മേളനത്തിലും നിരവധി ഗുരുദേവ ഭക്തർ പങ്കെടുത്തു. രാവിലെ 8 .30 നു പൊതുദർശനത്തിനു വച്ച ഗുരുദേവ ദിവ്യദന്തം ദർശിക്കാനും രാജ്യത്തിന്റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിൽ നിന്നുമായി നിരവധി ഭക്തർ എത്തിയിരുന്നു. രാവിലെ 10 നു നെരൂൾ ശിവാജി ചൗക്കിൽനിന്നും പുഷ്‌പാലംകൃത രഥത്തിൽ ഗുരുദേവന്റെ ഛായാ ചിത്രവും വഹിച്ചുകൊണ്ട് ആരംഭിച്ച തീർത്ഥാടന ഘോഷയാത്രയിൽ രാജ്യത്തിന്റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിൽ നിന്നുമായി എത്തിയ ആയിരക്കണക്കിന് ഗുരുദേവ ഭക്തർ അണിനിരന്നു. ഘോഷയാത്ര ഉച്ചയോടെ ഗുരുദേവഗിരിയിൽ എത്തിച്ചേർന്നപ്പോൾ മഹാഗുരുപൂജ ആരംഭിച്ചു. പൂജയ്ക്കുശേഷം ആയിരങ്ങൾ പങ്കെടുത്ത സമൂഹ സദ്യ നടന്നു. തുടർന്ന് നടന്ന പൊതുസമ്മേളനത്തിൽ സമിതി പ്രസിഡന്റ് എം. ഐ. ദാമോദരൻ അധ്യക്ഷത വഹിച്ചു. സ്വാമി ഋതംഭരാനന്ദ, സ്വാമി ഗുരുപ്രസാദ്, പ്രൊഫ. ബ്രൂസ് റസ്സൽ യു. എസ്‌. എ., വി. ജി. പ്രേം, ശിവദാസൻ മാധവൻ ചാന്നാർ, മിനി അനിരുദ്ധൻ, വി. കെ. മുഹമ്മദ്, എൻ. മോഹൻദാസ് എന്നിവർ പ്രസംഗിച്ചു. ഓ. കെ. പ്രസാദ് സ്വാഗതവും എസ്. ചന്ദ്രബാബു നന്ദിയും പറഞ്ഞു.

  ഗുരുദേവഗിരി ശിവഗിരിയെപ്പേലെയാകുന്നു; സ്വാമി ഋതംഭരാനന്ദ

  ശിവഗിരി ഗുരുദേവന്റെ മഹാസമാധി സ്ഥലമാണെങ്കിൽ ഗുരുദേവഗിരിയിൽ ഗുരുദേവന്റെ ഭൗതിക തിരുശേഷിപ്പായ ദന്തം സൂക്ഷിക്കപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. അതിനാൽത്തന്നെ ഗുരുദേവഗിരിയും ശിവഗിരിയെപ്പോലെ തീർത്ഥാടന കേന്ദ്രമായി മാറിയിരിക്കുന്നുവന്നു ശിവഗിരി മഠം മുൻ ജനറൽ സെക്രട്ടറി സ്വാമി ഋതംഭരാനന്ദ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

  ഗുരുദേവഗിരിയിൽ വന്നുചേർന്ന ദിവ്യ ദന്താന്തം ഗുരുദേവ വിശ്വാസികളെ സംബന്ധിച്ച് വിലമതിക്കാനാവാത്ത ഒരു നിധിതന്നെയാണെന്നു ഗുരുധർമ പ്രചാരണ സഭയുടെ പ്രസിഡന്റ് സ്വാമി ഗുരുപ്രസാദ് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

  ശ്രീനാരായണ മന്ദിരസമിതിയുടെ പ്രവർത്തനങ്ങൾ അതിശയിപ്പിക്കുന്നതും ശ്രീനാരായണ ദർശനമായ `വിദ്യകൊണ്ട് സ്വാതന്ത്രരാവുക’ എന്ന തത്വം നടപ്പിൽ വരുത്തുന്നതിനായി ഏറെ ശ്രദ്ധിക്കുന്നുവെന്നു മനസ്സിലാക്കുന്നുവെന്നും യു. എസ്. എ.യിൽ നിന്നും എത്തിയ പ്രൊഫ. ബ്രൂസ് റേ റസ്സൽ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. ഗുരുദേവഗിരി തീർത്ഥാടന മഹോത്സവത്തോടനുബന്ധിച്ചു നടന്ന പൊതുസമ്മേളനത്തിൽ മുഖ്യാതിഥിയായി പങ്കെടുത്തു സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു ബ്രൂസ് റസ്സൽ. അമേരിക്കയിലാണ് താമസമെങ്കിലും ശ്രീനാരായണ മന്ദിര സമിതിയുമായി സഹകരിച്ചു പ്രവർത്തിക്കാൻ താല്പര്യമുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം തുടർന്ന് പറഞ്ഞു.
  ഗുരുദേവന്റെ ദിവ്യദന്തം ഗുരുദേവഗിരിയിൽ സംരക്ഷിക്കപ്പെടണമെന്ന് ഞാൻ തീരുമാനിച്ചതുതന്നെ ഇവിടെ അത് പവിത്രമായിരിക്കുകയും ഭക്തർക്ക് എക്കാലവും ദർശിക്കാനവസരം ലഭിക്കുകയും ചെയ്യും എന്ന വിശ്വാസത്താലാണെന്നു ശിവദാസൻ മാധവൻ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. . ദന്തം ഇവിടെനിന്നു മാറ്റും എന്നുള്ള ചിലരുടെ പ്രചാരണം ശരിയല്ലെന്നും അത് വരേണ്ടിടത്തുതന്നെയാണ് വന്നുചേർന്നിട്ടുള്ളതെന്നും അതിൽ തനിക്ക് ഏറെ ചാരിതാർഥ്യമുണ്ടെന്നും അതിൽ ഒരു മാറ്റവുമില്ലെന്നും അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കി

  Latest articles

  ബോളിവുഡ് താരം സൽമാൻ ഖാനെ കല്യാണം കഴിക്കണം; ഡൽഹിയിൽ നിന്നെത്തിയ യുവതിക്ക് പിന്നീട് സംഭവിച്ചത് !!

  സൽമാൻ ഖാൻ്റെ കടുത്ത ആരാധികയായ 24 കാരിയായ യുവതിയാണ് മൈലുകൾ താണ്ടി ഡൽഹിയിൽ നിന്ന് മുംബൈയിലെത്തിയത്. താരത്തെ നേരിലൊന്ന്...

  ചെണ്ടമേളത്തിൽ അരങ്ങേറ്റം; 8 മുതൽ 64 വയസ്സ് വരെയുള്ള സ്ത്രീകളും കുട്ടികളും അടങ്ങുന്ന വാദ്യ സംഘം വിസ്മയക്കാഴ്ചയായി

  മുംബൈയിലെയും പ്രാന്ത പ്രദേശങ്ങളിലെയും ചെണ്ട പ്രേമികളും ഇടവകാംഗങ്ങളും ചെണ്ടയിൽ അരങ്ങേറ്റം കുറിച്ചപ്പോൾ തിരുഹൃദയ ദേവാലയത്തിന് ഇത് അഭിമാന മുഹൂർത്തം എട്ടു...

  സീഗള്‍ ഇൻറർനാഷണൽ ഗ്രൂപ്പിൻറെ ചെന്നെയിലെ പുതിയ ഓഫീസ് ഉത്ഘാടനം ചെയ്തു

  ചെന്നെ: മുപ്പത്തിയൊൻപത് വര്‍ഷമായി മുംബൈ ആസ്ഥാനമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഇന്ത്യയിലെ പ്രമുഖ ഗ്ലോബൽ എച്ച് ആര്‍ കണ്‍സള്‍ട്ടന്‍സി സ്ഥാപനം സീഗള്‍...

  ചേരി പ്രദേശത്തെ കുട്ടികളെ ചേർത്ത് പിടിച്ച് ഹിൽ ഗാർഡൻ അയ്യപ്പ ഭക്ത സംഘം

  മുംബൈയിലെ ചേരി പ്രദേശങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള കുട്ടികൾ പഠിക്കുന്ന മുനിസിപ്പാലിറ്റി സ്കൂളിൽ കഴിഞ്ഞ 14 വർഷമായി പഠനോപകരണങ്ങൾ വിതരണം ചെയ്യുന്നത്...
  spot_img

  More like this

  ബോളിവുഡ് താരം സൽമാൻ ഖാനെ കല്യാണം കഴിക്കണം; ഡൽഹിയിൽ നിന്നെത്തിയ യുവതിക്ക് പിന്നീട് സംഭവിച്ചത് !!

  സൽമാൻ ഖാൻ്റെ കടുത്ത ആരാധികയായ 24 കാരിയായ യുവതിയാണ് മൈലുകൾ താണ്ടി ഡൽഹിയിൽ നിന്ന് മുംബൈയിലെത്തിയത്. താരത്തെ നേരിലൊന്ന്...

  ചെണ്ടമേളത്തിൽ അരങ്ങേറ്റം; 8 മുതൽ 64 വയസ്സ് വരെയുള്ള സ്ത്രീകളും കുട്ടികളും അടങ്ങുന്ന വാദ്യ സംഘം വിസ്മയക്കാഴ്ചയായി

  മുംബൈയിലെയും പ്രാന്ത പ്രദേശങ്ങളിലെയും ചെണ്ട പ്രേമികളും ഇടവകാംഗങ്ങളും ചെണ്ടയിൽ അരങ്ങേറ്റം കുറിച്ചപ്പോൾ തിരുഹൃദയ ദേവാലയത്തിന് ഇത് അഭിമാന മുഹൂർത്തം എട്ടു...

  സീഗള്‍ ഇൻറർനാഷണൽ ഗ്രൂപ്പിൻറെ ചെന്നെയിലെ പുതിയ ഓഫീസ് ഉത്ഘാടനം ചെയ്തു

  ചെന്നെ: മുപ്പത്തിയൊൻപത് വര്‍ഷമായി മുംബൈ ആസ്ഥാനമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഇന്ത്യയിലെ പ്രമുഖ ഗ്ലോബൽ എച്ച് ആര്‍ കണ്‍സള്‍ട്ടന്‍സി സ്ഥാപനം സീഗള്‍...