More
  HomeEntertainmentകഴിഞ്ഞ 5 മാസത്തിനുള്ളിൽ 1000 കോടി നേടിയ 8 മലയാള ചിത്രങ്ങൾ

  കഴിഞ്ഞ 5 മാസത്തിനുള്ളിൽ 1000 കോടി നേടിയ 8 മലയാള ചിത്രങ്ങൾ

  Published on

  spot_img

  കോവിഡിനെ തുടർന്ന് വലിയ വെല്ലുവിളി നേരിട്ട മലയാള സിനിമയുടെ വലിയൊരു തിരിച്ചു വരവിനാണ് സമീപകാല ചിത്രങ്ങൾ നിമിത്തമായത്. ബോക്‌സ് ഓഫീസിൽ 1,000 കോടിയോളം രൂപയുടെ തിളക്കവുമായാണ് മലയാള സിനിമ ജൈത്രയാത്ര തുടരുന്നത്.

  ജനുവരി മുതൽ ഏപ്രിൽ വരെ 985 കോടി രൂപയുടെ മികച്ച കളക്ഷൻ മലയാള സിനിമാ വ്യവസായം രേഖപ്പെടുത്തി. ടർബോ, ഗുരുവായൂർ അമ്പലനടയിൽ, ബറോസ് തുടങ്ങിയ വരാനിരിക്കുന്ന ചിത്രങ്ങളിലൂടെ ഇത് 1000 കോടി കടക്കുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്. മലയാള സിനിമയെ 1000 കോടി ക്ലബിൽ എത്തിക്കാൻ സഹായിച്ച 8 ചിത്രങ്ങളാണ് ഇവിടെ പട്ടികപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നത്.

  1. മഞ്ഞുമ്മേൽ ബോയ്‌സ് (ഫെബ്രുവരി 22, 2024)- ചിദംബരം രചനയും സംവിധാനവും നിർവ്വഹിച്ച മഞ്ഞുമ്മേൽ ബോയ്‌സിൽ സൗബിൻ ഷാഹിർ, ശ്രീനാഥ് ഭാസി, ഗണപതി തുടങ്ങിയവരാണ് അഭിനേതാക്കൾ. ബോക്‌സ് ഓഫീസിൽ 250 കോടിയിലധികം നേടിയ ചിത്രം ഡിസ്നി + ഹോട്ട്‌സ്റ്റാറിൽ സ്ട്രീം ചെയ്യുന്നുണ്ട്.
  2. ആവേശം (ഏപ്രിൽ 11, 2024)- ജിത്തു മാധവൻ രചനയും സംവിധാനവും നിർവഹിച്ച ഈ സിനിമയിൽ ഫഹദ് ഫാസിലും സജിൻ ഗോപുവും മറ്റും പ്രധാന വേഷങ്ങളിൽ അഭിനയിച്ചു. റിപ്പോർട്ടുകൾ പ്രകാരം 151.95 കോടി രൂപ കളക്ഷൻ നേടിയ ചിത്രം ഇപ്പോൾ ആമസോൺ പ്രൈമിൽ സ്ട്രീം ചെയ്യുന്നു.
  3. ദി ഗോട്ട് ലൈഫ് (മാർച്ച് 28, 2024)- മലയാളത്തിൽ ആടുജീവിതം എന്ന പേരിൽ ബ്ലെസി സംവിധാനം ചെയ്ത ദ ഗോട്ട് ലൈഫ്, എഴുത്തുകാരൻ ബെന്യാമിൻ്റെ അതേ പേരിലുള്ള ബെസ്റ്റ് സെല്ലിംഗ് നോവലിനെ അടിസ്ഥാനമാക്കി നിർമ്മിച്ചതാണ്. പൃഥ്വിരാജ് സുകുമാരൻ നായകനായ ചിത്രത്തിൽ ഗോകുൽ, അമല പോൾ, ശോഭ മോഹൻ തുടങ്ങിയവരും പ്രധാന കഥാപാത്രങ്ങളെ അവതരിപ്പിച്ചു. ഇതുവരെ 155 കോടിയിലധികം കളക്ഷൻ നേടി.
  4. പ്രേമലു (ഫെബ്രുവരി 9, 2024)- ഗിരീഷ് എഡി സംവിധാനം ചെയ്ത ചിത്രത്തിന്റെ തിരക്കഥ എഴുതിയത് കിരൺ ജോസിയാണ്. അഭിനേതാക്കളായ നസ്‌ലെൻ, മമിത ബൈജു തുടങ്ങിയവർ അഭിനയിച്ച ചിത്രം ലോകമെമ്പാടും 136 കോടി രൂപ നേടി. ഇത് നിലവിൽ ഡിസ്നി + ഹോട്ട്‌സ്റ്റാറിൽ സ്ട്രീം ചെയ്യുന്നു.
  5. ബ്രഹ്മയുഗം (ഫെബ്രുവരി 15, 2024)- രാഹുൽ സദാശിവൻ സംവിധാനം ചെയ്‌ത ബ്രഹ്മയുഗം, മമ്മൂട്ടി, അർജുൻ അശോകൻ തുടങ്ങിയ മികച്ച താരനിരയിൽ തിളങ്ങിയ ചിത്രമാണ്. ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ബോക്‌സ് ഓഫീസിൽ ഈ ചിത്രത്തിൻ്റെ ആകെ കളക്ഷൻ 58.96 കോടി രൂപയാണ്.
  6. വർഷങ്ങൾക്കു ശേഷം (ഏപ്രിൽ 11, 2024)- വിനീത് ശ്രീനിവാസൻ രചനയും സംവിധാനവും നിർവ്വഹിച്ച ചിത്രത്തിൽ പ്രണവ് മോഹൻലാൽ, കല്യാണി പ്രിയദർശൻ തുടങ്ങിയവരും അഭിനയിച്ചിട്ടുണ്ട്. ലോകമെമ്പാടുമുള്ള മൊത്തം കളക്ഷൻ 81.88 കോടി രൂപയുമായി 2024-ലെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന 5 മികച്ച ഗ്രോസറുകളിൽ ഇടം നേടി.
  7. അന്വേഷിപ്പിൻ കണ്ടെത്തും (ഫെബ്രുവരി 9, 2024)- നവാഗതനായ ഡാർവിൻ കുര്യാക്കോസ് സംവിധാനം ചെയ്ത ഈ സിനിമയിൽ ടൊവിനോ തോമസ്, സിദ്ദിഖ്, തുടങ്ങിയവരാണ് അഭിനയിക്കുന്നത്. ലോകമെമ്പാടും 40 കോടി രൂപയാണ് ഗ്രോസ് കളക്ഷൻ നേടിയത്.
  8. എബ്രഹാം ഓസ്‌ലർ (ജനുവരി 11, 2024)- മിഥുൻ മാനുവൽ തോമസ് സംവിധാനം ചെയ്ത അബ്രഹാം ഓസ്‌ലർ ജയറാമും ജഗദീഷും പ്രധാന കഥാപാത്രങ്ങളെ അവതരിപ്പിക്കുന്നു. ലോകമെമ്പാടുമായി ഏകദേശം 40.53 കോടി രൂപ നേടി.

  Latest articles

  സീവുഡ്സ് മലയാളി സമാജം: ഫ്‌ളെമിംഗോകൾക്കായി നീർത്തടങ്ങൾ നിറയ്ക്കുക

  ഫ്ളെമിംഗോകൾക്കായി സൃഷ്ടിച്ച നീർത്തടങ്ങൾ വരളാതെ സൂക്ഷിക്കേണ്ടത് തദ്ദേശീയ സർക്കാറിൻ്റെ ഉത്തരവാദിത്തമാണെന്ന് സീവുഡ്സ് മലയാളി സമാജം. നവി മുംബൈ മുനിസിപ്പാലിറ്റി ആസ്ഥാന...

  ആറ് മാസത്തിനുള്ളിൽ, കെമിക്കൽ കമ്പനികളെ ഡോംബിവ്‌ലി ജനവാസ മേഖലയിൽ നിന്ന് മാറ്റും – ശ്രീകാന്ത് ഷിൻഡെ എം പി

  മുംബൈയിൽ ഡോംബിവ്‌ലിയിലെ കെമിക്കൽ ഫാക്ടറിയിലുണ്ടായ ബോയിലർ പൊട്ടിത്തെറിയെ തുടർന്നുണ്ടായ വൻ തീപിടിത്തത്തിൽ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം എട്ടായി ഉയർന്നു. സംഭവത്തിൽ...

  മുംബൈയിൽ കെമിക്കൽ കമ്പനിയിൽ സ്ഫോടനത്തിൽ 2 മരണം; 45 പേർക്ക് പരിക്ക്

  മുംബൈ ഉപനഗരമായ ഡോംബിവ്‌ലിയിലെ എംഐഡിസി ഫേസ് 2 ലെ ആംബർ കെമിക്കൽ കമ്പനിയിലുണ്ടായ ബോയിലർ സ്‌ഫോടനത്തിൽ രണ്ടു പേരുടെ...

  ഡോംബിവ്‌ലിയിൽ വൻ സ്ഫോടനം, നിരവധി പേർക്ക് പരിക്ക്

  താനെ ജില്ലയിലെ ഡോംബിവ്‌ലിയിൽ ഉച്ചയോടയാണ് സംഭവം എംഐഡിസി ഏരിയയിലെ ഫാക്ടറിയിൽ ബോയിലർ പൊട്ടിത്തെറിച്ചതിനെ തുടർന്ന് വലിയ തീപിടിത്തമുണ്ടായി. വലിയ സ്ഫോടനത്തോടെയുള്ള...
  spot_img

  More like this

  സീവുഡ്സ് മലയാളി സമാജം: ഫ്‌ളെമിംഗോകൾക്കായി നീർത്തടങ്ങൾ നിറയ്ക്കുക

  ഫ്ളെമിംഗോകൾക്കായി സൃഷ്ടിച്ച നീർത്തടങ്ങൾ വരളാതെ സൂക്ഷിക്കേണ്ടത് തദ്ദേശീയ സർക്കാറിൻ്റെ ഉത്തരവാദിത്തമാണെന്ന് സീവുഡ്സ് മലയാളി സമാജം. നവി മുംബൈ മുനിസിപ്പാലിറ്റി ആസ്ഥാന...

  ആറ് മാസത്തിനുള്ളിൽ, കെമിക്കൽ കമ്പനികളെ ഡോംബിവ്‌ലി ജനവാസ മേഖലയിൽ നിന്ന് മാറ്റും – ശ്രീകാന്ത് ഷിൻഡെ എം പി

  മുംബൈയിൽ ഡോംബിവ്‌ലിയിലെ കെമിക്കൽ ഫാക്ടറിയിലുണ്ടായ ബോയിലർ പൊട്ടിത്തെറിയെ തുടർന്നുണ്ടായ വൻ തീപിടിത്തത്തിൽ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം എട്ടായി ഉയർന്നു. സംഭവത്തിൽ...

  മുംബൈയിൽ കെമിക്കൽ കമ്പനിയിൽ സ്ഫോടനത്തിൽ 2 മരണം; 45 പേർക്ക് പരിക്ക്

  മുംബൈ ഉപനഗരമായ ഡോംബിവ്‌ലിയിലെ എംഐഡിസി ഫേസ് 2 ലെ ആംബർ കെമിക്കൽ കമ്പനിയിലുണ്ടായ ബോയിലർ സ്‌ഫോടനത്തിൽ രണ്ടു പേരുടെ...