മഹാരാഷ്ട്രയിൽ കോവിഡ് കുറയുന്നില്ല; ഒത്തുചേരലുകൾ വെല്ലുവിളി ഉയർത്തുന്നുവെന്ന് അധികൃതർ

0

മഹാരാഷ്ട്രയിൽ കഴിഞ്ഞ കുറച്ചു ദിവസങ്ങളിലായി രോഗവ്യാപനത്തിൽ കുറവില്ലെന്നും ഇതിന് പ്രധാന കാരണമായി അധികൃതർ ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നത് ജനങ്ങൾക്കിടയിൽ ജാഗ്രത കുറവാണെന്നാണ്. വിവാഹം തുടങ്ങിയ ആഘോഷങ്ങൾക്ക് വേണ്ടിയുള്ള ഒത്തുചേരലുകളും നിശാ പാർട്ടികളും വലിയ വെല്ലുവിളികളാണ് കോവിഡ് വ്യാപനം നിലനിൽക്കുന്ന സമയങ്ങളിൽ ഉണ്ടാക്കുന്നതെന്നും ഉദ്യോഗസ്ഥർ പരാതിപ്പെടുന്നു. പൊതുസ്ഥലങ്ങളിൽ മാനദണ്ഡങ്ങൾ പാലിക്കുന്നതിൽ പോലും ജനങ്ങൾ വിമുഖത കാണിക്കുന്നത് വലിയ പ്രതിസന്ധിയാണ് ഉണ്ടാക്കുന്നതെന്നാണ് നഗരസഭയും കുറ്റപ്പെടുത്തുന്നത്

നഗരത്തിന്റെ ഉൾപ്രദേശങ്ങളിൽ മാസ്‌ക്കുകൾ പോലും ധരിക്കാതെയാണ് ആഘോഷങ്ങളിലും മറ്റും ജനങ്ങൾ പങ്കെടുക്കുന്നതെന്നാണ് ഈയിടെ ഒരു ആഘോഷ ചടങ്ങിൽ പങ്കെടുത്ത നവി മുംബൈയിൽ താമസിക്കുന്ന ഹൃതിക്‌ചന്ദ്രൻ പറഞ്ഞത്. ഉറാനിലെ ഒരു ഗ്രാമത്തിൽ നടന്ന മഹാരാഷ്ട്രിയൻ ചടങ്ങിൽ സംബന്ധിച്ചപ്പോൾ താൻ മാത്രമാണ് അവിടെ മാസ്ക് ധരിച്ചിരുന്നതെന്നും മറ്റാരും തന്നെ മാസ്ക് ധരിക്കുകയോ നിലവിലെ മാനദണ്ഡങ്ങൾ പാലിക്കുകയോ ചെയ്തു കണ്ടില്ലെന്നും ഹൃതിക് പറയുന്നു. മറ്റുള്ളവർ മാസ്ക് ധരിച്ചെത്തിയ തന്നെ കൗതുകത്തോടെയാണ് നോക്കിയതെന്നും ഹൃതിക്‌ചന്ദ്രൻ പറഞ്ഞു. ജാഗ്രത പാലിക്കേണ്ടത് ജനങ്ങളുടെ കൂടി ഉത്തരവാദിത്തമാണെന്ന് ഹൃതിക് ഓർമ്മപ്പെടുത്തി.

മഹാരാഷ്ട്രയിലെ കോവിഡ് -19 രോഗബാധിതരുടെ എണ്ണം 18,92,707 ആയി ഉയർന്നു. ശനിയാഴ്ച 3,940 പുതിയ കേസുകൾ കൂടി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

പകർച്ചവ്യാധി മൂലം 74 മരണങ്ങൾ സംസ്ഥാനത്ത് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. മരണസംഖ്യ 48,648 ആയി. 3,119 രോഗികളെ അസുഖം ഭേദമായി ആശുപത്രികളിൽ നിന്ന് ഡിസ്ചാർജ് ചെയ്തു. രോഗമുക്തി നേടിയവരുടെ എണ്ണം 17,81,841 ആയി. നിലവിൽ 61,095 പേരാണ് ചികിത്സയിൽ കഴിയുന്നത്.

മുംബൈ നഗരത്തിൽ 632 പുതിയ കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. ഇതോടെ രോഗികളുടെ എണ്ണം 2,86,264 ആയി ഉയർന്നു. മരണസംഖ്യ 10,980 ആയി ഉയർന്നു. സംസ്ഥാനം ഇതുവരെ 1,20,59,235 ടെസ്റ്റുകൾ നടത്തി.

കല്യാൺ ഡോംബിവ്‌ലി മേഖലയിൽ 112 പുതിയ കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here