More
  HomeNewsമസ്​കത്തിന്​ വിനോദ സഞ്ചാര രംഗത്ത്​ അനന്ത സാധ്യതകളെന്ന്​ ടൂറിസം സെമിനാർ

  മസ്​കത്തിന്​ വിനോദ സഞ്ചാര രംഗത്ത്​ അനന്ത സാധ്യതകളെന്ന്​ ടൂറിസം സെമിനാർ

  Published on

  spot_img

  മസ്​കത്ത്​: ഇനിയും ഉപയോഗപ്പെടുത്താത്ത അനന്ത സാധ്യതകളാണ്​ വിനോദ സഞ്ചാര രംഗത്ത്​ മസ്​കത്തിന്​ ഉള്ളതെന്ന്​ ഒമാൻ ടൂറിസം ഫോറം സംഘടിപ്പിച്ച രണ്ടാമത്​ സെമിനാർ.

  ഒമാൻ പൈതൃക ടൂറിസം മന്ത്രാലയത്തിന്റെ രക്ഷാകർതൃത്വത്തിൽ ആഗോള ഹോസ്​പിറ്റാലിറ്റി ബ്രാൻഡായ ഹോർവാത്ത്​ എച്ച്​.ടി.എൽ ഖുറം ക്രൗൺ പ്ലാസ ഹോട്ടലിലാണ്​ സെമിനാർ സംഘടിപ്പിച്ചത്​. മന്ത്രാലയം അണ്ടർ സെക്രട്ടറി അസ്സാൻ ബിൻ ഖാസിം അൽ ബുസൈദിയുടെ അധ്യക്ഷതയിൽ നടന്ന സെമിനാറിൽ മസ്​കത്തിനെ പശ്​ചിമേഷ്യയുടെ സാംസ്​കാരിക പൈതൃക തലസ്​ഥാനമായി മാറ്റിയെടുക്കും വിധം മസ്​കത്ത്​ ബിനാലെ കലാ പ്രദർശനം സംഘടിപ്പിക്കുന്നത്​ സംബന്ധിച്ചാണ്​ സെമിനാർ പ്രധാനമായും ചർച്ച ചെയ്​തത്​. ഇതോടൊപ്പം പഴയ മസ്​കത്ത്​ നഗരത്തിൽ ജല ടാക്​സി ആരംഭിക്കുന്നതും ചർച്ചയായി. വിനോദ സഞ്ചാര രംഗത്തെ ആഗോള പ്രവണതകളും ഒമാനിലെ ഹോട്ടൽ, ടൂറിസം മേഖലയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വിഷയങ്ങളും അവലോകനം ചെയ്​തു.

  ഒമാന്റെ സമ്പന്നമായ പൈതൃകവും സംസ്​കാരവും തേച്ചുമിനുക്കി ലോകത്തിന്​ മുന്നിൽ പ്രദർശിപ്പിക്കുന്നതിന്റെ സാധ്യതകൾ തേടേണ്ടതുണ്ടെന്ന്​ സെമിനാറിൽ സ്വാഗതം പറഞ്ഞ ഒമാനിലെ മുൻനിര അക്കൗണ്ടിങ്​ അഡ്വൈസറി സ്​ഥാപനമായ ക്രോവ്​ ഒമാൻ മാനേജിങ്​ പാർട്​ണർ ഡേവിസ്​ കല്ലൂക്കാരൻ പറഞ്ഞു. ഈ ലക്ഷ്യം മുൻ നിർത്തി ക്രോവും ഒമാൻ ചേംബർ ഓഫ്​ കൊമേഴ്​സി​െൻറ ടൂറിസം, വിദേശ നിക്ഷേപ കമ്മിറ്റികളും ഇൻഡോ ഗൾഫ്​ മിഡിലീസ്​റ്റ്​ ചേംബർ ഓഫ്​ കൊമേഴ്​സും നടത്തിവന്ന ശ്രമങ്ങളുടെ പൂർണതയാണ്​ ടൂറിസം സെമിനാർ.

  ഒമാനെ ഒമാനാക്കുന്ന കലയെയും പാരമ്പര്യത്തെയും കുറിച്ച അറിവും ആസ്വാദനവും യുവാക്കളിലും വിദ്യാർഥികളിലും വളർത്തിയെടുക്കേണ്ടത്​ രാജ്യത്തി​െൻറ തനത്​ സാംസ്​കാരിക പൈതൃകത്തി​െൻറ പതാക വാഹകരെന്ന നിലയിൽ നമ്മളുടെ ഉത്തരവാദിത്വമാണെന്നും ഡേവിസ്​ കല്ലൂക്കാരൻ പറഞ്ഞു. വെനീസ്​ മാതൃകയിൽ മസ്​കത്ത്​ ബിനാലെ കലാപ്രദർശനം ആരംഭിക്കുന്നത്​ ഈ ദിശയിലെ സുപ്രധാന ചുവടുവെപ്പായിരിക്കും.

  വിദ്യാർഥികൾക്കും യുവാക്കൾക്കും കലാ പ്രദർശനങ്ങൾ കാണാനും അനുഭവിക്കാനും അവസരമൊരുക്കുക വഴി അവരുടെ സർഗാത്​മകത വളർത്തിയെടുക്കാനും കഴിയും. കലയും സംസ്​കാരവും വിദ്യാഭ്യാസ സ​മ്പ്രദായത്തോട്​ കൂട്ടിച്ചേർക്കുക വഴി ഭാവി തലമുറ രാജ്യത്തി​െൻറ സമ്പന്നമായ പൈതൃകത്തി​െൻറ കാത്തുസൂക്ഷിപ്പുകാരാകുമെന്നും ഡേവിസ്​ കല്ലൂക്കാരൻ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.വിനോദം, തീംപാർക്ക്​, ഇവൻറുകൾ, ആകർഷണങ്ങൾ എന്നിവയിലൂന്നിയായിരിക്കണം ടൂറിസം മേഖലയുടെ വികസനമെന്ന്​ തുടർന്ന്​ സംസാരിച്ച ഹോർവാത്ത്​ എച്ച്​.ടി.എൽ ഗ്ലോബൽ ഡയറക്​ടർ ജെയിംസ്​ ചാപ്പൽ പറഞ്ഞു.

  ടൂറിസം ലക്ഷ്യ സ്​ഥാനങ്ങൾ വികസിപ്പിക്കു​േമ്പാൾ അങ്ങോടുള്ള വഴി, താമസം, സൗകര്യങ്ങൾ, ആകർഷണങ്ങൾ എന്നിവയിൽ പ്രത്യേക ശ്രദ്ധ പതിപ്പിക്കണം. ബജറ്റ്​ വിമാന കമ്പനി, ബജറ്റ്​ താമസ സൗകര്യം എന്നിവക്ക്​ വിനോദ സഞ്ചാര മേഖലയുടെ വികസനത്തിന്​ വിസ്​മരിക്കാനാകാത്ത പങ്കാളിത്തമുണ്ട്​. ഇതോടൊപ്പം സാമൂഹിക മാധ്യമങ്ങളെയും ഫലപ്രദമായി ഉപയോഗിക്കേണ്ടതുണ്ടെന്ന്​ ജെയിംസ്​ ചാപ്പൽ പറഞ്ഞു. എച്ച്​.ടി.എൽ സ്​പെയിൻ സീനിയർ ഡയറക്​ടർ ഫിലിപ്പ്​ ബേക്കൺ ഒമാനിലെ ഹോട്ടൽ, ടൂറിസം രംഗത്തെ കുറിച്ച്​ പ്രസന്റേഷൻ അവതരിപ്പിച്ചു.

  രാജ്യത്തെ എല്ലാത്തരം കോളജുകളിലും കലാ പ്രദർശനത്തിന്​ പ്രത്യേക ഇടം അനുവദിക്കണമെന്ന്​ ഒമാൻ ബിനാലെയെ കുറിച്ച പ്രസന്റേഷനിൽ ലോക പ്രശസ്​ത കലാകാരനും ആർട്ട്​ ക്യൂറേറ്ററും കൊച്ചി ആർട്ട്​ ഫൗണ്ടേഷൻ പ്രസിഡൻറുമായ ബോസ്​ കൃഷ്​ണമാചാരി പറഞ്ഞു. ഇവിടെ കൃത്യമായ ഇടവേളകളിൽ പ്രദർശനങ്ങളും സെമിനാറുകൾ സംഘടിപ്പിക്കണം. കലയുമായുള്ള ഇടപെടൽ കുട്ടികളിൽ കൃത്യമായ സമയത്ത്​ തീരുമാനമെടുക്കുന്നത്​ ഉൾപ്പെടെ ഗുണങ്ങൾ വളർത്തിയെടുക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. പഴയ മസ്​കത്ത്​ നഗരത്തിൽ ജലടാക്​സി സേവനമാരംഭിക്കുന്നയത്​ വഴി ബിനാലെക്ക്​ എത്തുന്നവരെ ആകർഷിക്കാനാകുമെന്ന്​ ഇന്ത്യയിൽ നിന്നുള്ള സമുദ്ര ഷിപ്പ്​ ബിൽഡിങ്​ യാർഡ്​ സി.എം.ഡി ഡോ. ജീവൻ സുധാകരനും വെസ്​റ്റ്​ കോസ്​റ്റ്​ മറൈൻ യാച്ച്​ സർവീസ്​ ഡയറക്​ടർ ജിതേന്ദ്ര റാമിയും ചൂണ്ടികാട്ടി. ഒമാനിലെ ഹോസ്​പിറ്റാലിറ്റി മേഖലയിലെ വെല്ലുവിളികളും അവസരങ്ങളും തിരിച്ചറിയുന്നതിനായി പഠനം നടത്തേണ്ടതുണ്ടെന്ന്​ ക്രോവ്​ ഒമാൻ ഡയറക്​ടർ രാജേഷ്​ പന്ത്​ സമാപന സെഷനിൽ പറഞ്ഞു. ക്രോവ്​ ഒമാൻ പാർട്ട്​ണർ അഡ്വൈസറി ആദെൽ മണിയാർ സമാപനം നിർവഹിച്ചു.ഫ്രാൻസ്​, ഇറ്റലി, ലെബനോൺ, ഫിലിപ്പൈൻസ്​, സ്​പെയിൻ, ജർമനി, ആസ്​ത്രിയ തുടങ്ങിയ രാജ്യങ്ങളുടെ അംബാസഡർമാരും ഒമാൻ ചേംബർ ഓഫ്​ കൊമേഴ്​സ്​ ടൂറിസം, വിദേശ നിക്ഷേപ കമ്മിറ്റി, ഇൻഡോ ഗൾഫ്​ മിഡിലീസ്​റ്റ്​ ചേംബർ ഓഫ്​ കൊമേഴ്​സ്​ പ്രതിനിധികളടക്കമുള്ളവർ സെമിനാറിൽ പ​ങ്കെടുത്തു.

  Latest articles

  സീവുഡ്സ് മലയാളി സമാജം: ഫ്‌ളെമിംഗോകൾക്കായി നീർത്തടങ്ങൾ നിറയ്ക്കുക

  ഫ്ളെമിംഗോകൾക്കായി സൃഷ്ടിച്ച നീർത്തടങ്ങൾ വരളാതെ സൂക്ഷിക്കേണ്ടത് തദ്ദേശീയ സർക്കാറിൻ്റെ ഉത്തരവാദിത്തമാണെന്ന് സീവുഡ്സ് മലയാളി സമാജം. നവി മുംബൈ മുനിസിപ്പാലിറ്റി ആസ്ഥാന...

  ആറ് മാസത്തിനുള്ളിൽ, കെമിക്കൽ കമ്പനികളെ ഡോംബിവ്‌ലി ജനവാസ മേഖലയിൽ നിന്ന് മാറ്റും – ശ്രീകാന്ത് ഷിൻഡെ എം പി

  മുംബൈയിൽ ഡോംബിവ്‌ലിയിലെ കെമിക്കൽ ഫാക്ടറിയിലുണ്ടായ ബോയിലർ പൊട്ടിത്തെറിയെ തുടർന്നുണ്ടായ വൻ തീപിടിത്തത്തിൽ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം എട്ടായി ഉയർന്നു. സംഭവത്തിൽ...

  മുംബൈയിൽ കെമിക്കൽ കമ്പനിയിൽ സ്ഫോടനത്തിൽ 2 മരണം; 45 പേർക്ക് പരിക്ക്

  മുംബൈ ഉപനഗരമായ ഡോംബിവ്‌ലിയിലെ എംഐഡിസി ഫേസ് 2 ലെ ആംബർ കെമിക്കൽ കമ്പനിയിലുണ്ടായ ബോയിലർ സ്‌ഫോടനത്തിൽ രണ്ടു പേരുടെ...

  ഡോംബിവ്‌ലിയിൽ വൻ സ്ഫോടനം, നിരവധി പേർക്ക് പരിക്ക്

  താനെ ജില്ലയിലെ ഡോംബിവ്‌ലിയിൽ ഉച്ചയോടയാണ് സംഭവം എംഐഡിസി ഏരിയയിലെ ഫാക്ടറിയിൽ ബോയിലർ പൊട്ടിത്തെറിച്ചതിനെ തുടർന്ന് വലിയ തീപിടിത്തമുണ്ടായി. വലിയ സ്ഫോടനത്തോടെയുള്ള...
  spot_img

  More like this

  സീവുഡ്സ് മലയാളി സമാജം: ഫ്‌ളെമിംഗോകൾക്കായി നീർത്തടങ്ങൾ നിറയ്ക്കുക

  ഫ്ളെമിംഗോകൾക്കായി സൃഷ്ടിച്ച നീർത്തടങ്ങൾ വരളാതെ സൂക്ഷിക്കേണ്ടത് തദ്ദേശീയ സർക്കാറിൻ്റെ ഉത്തരവാദിത്തമാണെന്ന് സീവുഡ്സ് മലയാളി സമാജം. നവി മുംബൈ മുനിസിപ്പാലിറ്റി ആസ്ഥാന...

  ആറ് മാസത്തിനുള്ളിൽ, കെമിക്കൽ കമ്പനികളെ ഡോംബിവ്‌ലി ജനവാസ മേഖലയിൽ നിന്ന് മാറ്റും – ശ്രീകാന്ത് ഷിൻഡെ എം പി

  മുംബൈയിൽ ഡോംബിവ്‌ലിയിലെ കെമിക്കൽ ഫാക്ടറിയിലുണ്ടായ ബോയിലർ പൊട്ടിത്തെറിയെ തുടർന്നുണ്ടായ വൻ തീപിടിത്തത്തിൽ മരിച്ചവരുടെ എണ്ണം എട്ടായി ഉയർന്നു. സംഭവത്തിൽ...

  മുംബൈയിൽ കെമിക്കൽ കമ്പനിയിൽ സ്ഫോടനത്തിൽ 2 മരണം; 45 പേർക്ക് പരിക്ക്

  മുംബൈ ഉപനഗരമായ ഡോംബിവ്‌ലിയിലെ എംഐഡിസി ഫേസ് 2 ലെ ആംബർ കെമിക്കൽ കമ്പനിയിലുണ്ടായ ബോയിലർ സ്‌ഫോടനത്തിൽ രണ്ടു പേരുടെ...